Thắc mắc động cơ diazen

anhihi
Bình luận: 11Lượt xem: 1,348

anhihi

Tài xế O-H
Em xin chào các bác ạ em có thắc mắc muốn hỏi. Tại sao một chiếc máy nổ yanma ss80 chỉ quay một vòng là nổ khi buổi sáng. Còn một chiếc xe hơi everet cũng béc cơ. Phải xông béc đề mới nổ em suy nghĩ chưa ra cũng là phân phối khí như vậy béc cơ như vậy mà quá trình nổ khác nhau hoàn toàn.....

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Em xin chào các bác ạ em có thắc mắc muốn hỏi. Tại sao một chiếc máy nổ yanma ss80 chỉ quay một vòng là nổ khi buổi sáng. Còn một chiếc xe hơi everet cũng béc cơ. Phải xông béc đề mới nổ em suy nghĩ chưa ra cũng là phân phối khí như vậy béc cơ như vậy mà quá trình nổ khác nhau hoàn toàn.....
Buồng đốt hai loại khác nhau, bác ạ

HDTruck

Tài xế O-H
theo em thấy như này. cái máy yanma ss80 của cụ nó có 1 thân xilanh lên việc chuẩn bị áp nhiên liệu để phun nó nhanh hơn đồng thời khi khởi động cụ có cơ cấu triệt áp rồi nhả ra đột ngột lên dù nhiên liệu có không tốt nhưng áp suất khi đóng đột ngột như thế là rất lớn lên động cơ cực kì dễ nổ. ford everes thì khác. cùng là 1 thân xi lanh bơm nhưng chia cho 4 xi lanh. nó có độ trễ. và nó cũng không có cơ cấu triệt áp nên máy khởi động có thể là quay chậm hơn là khởi động cơ!

Nguyentruong123

Tài xế O-H
khác nhau nhiều đấy. buồng đốt khác nhau, tỷ số nén khác nhau. áp suất phun nhiên liệu khác nhau. thằng ko cần sấy thì tỷ số nén cao, áp suất phun lớn nên 1 phát là khóc ngay. còn everet thì tỷ số nén nhỏ hơn, áp suất phun cũng nhỏ hơn nên cần sấy ấm cho dễ nổ

vietanh1602

Tài xế O-H
Cái 1 vòng của bác mất bao nhiêu giây? bác so sánh với tốc độ khởi động của cái xe ford là biết ngay

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên