Tắt chìa khoá mà máy vẫn nổ

S
Bình luận: 15Lượt xem: 6,364
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Sonluat

Tài xế O-H
Xin chao tat cac cac ACE dien dan OTO- HUI. Em la thanh vien moi.
Loi dau em chuc toan the ACE cua dien dan nhieu suc khoe, ngay nghi cuoi tuan tron niem vui.
Sang nay em gap truc trac voi chiec xe dau keo HOWO A 375, cu the nhu sau:
Sang nay ra xe, bat cong tac dien nguon, len xe dua chia khoa vao khoi dong xe thi khong sao khoi dong duoc ( o khoa khong xoay chia khoa duoc, vo lang cung khong xoay duoc ). Khoan 10 phut sau moi xoay duoc het 2 vong cua o khoa de no may xe.
Em thu tat may de khoi dong lai thi: da tat chia khoa, den hien thi tren tap lo dieu khien da tat, rut ca chia khoa ra khoi o khoa, nhung hoi oi ( may van no am am ). Hoan qua em dut chia khoa vao o khoa de thu khoi dong lai, man hinh tap lo bat sang, may van no am am. Nhung khi tat may lai lan hai thi may van khong sao tat duoc.
Em de may no khoan 15 phut, thuc hien lai thao tac tat chia khoa them 3 lan, ma van khong sao tat may duoc.
Luc nay em quyet dinh tat may khan cap, bang cach: cup dien nguon. Nhung may van no am am.
Em tiep tuc dung cach tat may khan cap thu hai: keo het can ga tren to hop may, de ra may ve muc nho nhat, khi ay moi tat duoc may.
Hon 2 tieng loay hoay va ca mo hoi moi tat duoc may xe dau keo Howo 375.
Em da trinh bay xong truc trac xe ma sang nay em gap phai. Kinh mong cac ACE tren dien dan giup em: tim hieu nguyen nhan vi sao tat chia khoa xe, rut chia khoa khoi o khoa ma xe van no ? Cach khac phuc.
Em xin chan thanh cam on.

HDTruck

Tài xế O-H
Thứ nhất là cụ đang khóa vô lăng. phải lựa thì mới mở khóa được. thứ 2 khi nổ máy cụ phải chờ cho hơi đủ thì mới tắt được máy. thứ 3 cụ mới làm thì không lên trèo lên xe nổ máy. thân ái.

hotoai

Tài xế O-H
vấn đề không tắt được máy thì cụ thử tút giắc ổ khóa coi nếu máj tắt đươc thì bị hỏng ổ khóa còn máy vẫn không tắt được xem bị chập chạm nguồn cấp ở đâu rồi.xe đả có ai đấu đá gì lung tung chưa dễ bị xung điện ngược

trinh172

Tài xế O-H
đủ hơi mới tắc máy được. nếu như đủ hơi rồi mà ko tắc được thì Anh kiểm tra lại van điện từ tắc máy (dưới bơm cao áp có 1 xylanh hơi dùng để tắc máy .Mình hay đẩy xylanh này ra để tắc máy khẩn cấp khi chưa đủ hơi mà.

Sonluat

Tài xế O-H
Cach day mot tuan den xin nhanh hai ben xe bi hong, nen co nho tho dien oto kiem tra. Thay tho dien kiem tra dien du cho, mot lat sau thi den xin nhanh hoat dong lai. Trong qua trinh tho dien lam viec, minh thay co thay doi mot so cau tri dien o ban dien dieu khien trung tam.
Cam on nhung deu ban da chia se

Sonluat

Tài xế O-H
Minh kiem tra dong ho bao ap suat hoi da dat duoc 9 kg. Binh thuong khi hoi dat du tam 8 kg la minh van tat may duoc khi xoay chia khoa.
Sau khi dung nhieu cach, ke ca khan cap, thi cuoi cung minh cung tat duoc may bang cach: keo can gat giam muc ga ve thap nhat ( can gat nam sat banh xe phai ben phai )

Nguyễn Thanh Đàm

Giữ xe
Nhân viên
Minh kiem tra dong ho bao ap suat hoi da dat duoc 9 kg. Binh thuong khi hoi dat du tam 8 kg la minh van tat may duoc khi xoay chia khoa.
Sau khi dung nhieu cach, ke ca khan cap, thi cuoi cung minh cung tat duoc may bang cach: keo can gat giam muc ga ve thap nhat ( can gat nam sat banh xe phai ben phai )
Chào bác,
Cảm ơn bác tham gia diễn đàn O-H. Bài viết của bác đăng lên giúp em thêm dấu vào để mọi người có thể đọc hiểu và hỗ trợ bác được kỹ hơn. Nếu bác thắc mắc về cách sử dụng O-H xin bác vào mục này để đọc thêm thông tin https://www.oto-hui.com/forum/huong-dan-su-dung-o-h.357/
Trân trọng

Canh Miếu

Gác cổng O-H
Nhân viên
Xin chao tat cac cac ACE dien dan OTO- HUI. Em la thanh vien moi.
Loi dau em chuc toan the ACE cua dien dan nhieu suc khoe, ngay nghi cuoi tuan tron niem vui.
Sang nay em gap truc trac voi chiec xe dau keo HOWO A 375, cu the nhu sau:
Sang nay ra xe, bat cong tac dien nguon, len xe dua chia khoa vao khoi dong xe thi khong sao khoi dong duoc ( o khoa khong xoay chia khoa duoc, vo lang cung khong xoay duoc ). Khoan 10 phut sau moi xoay duoc het 2 vong cua o khoa de no may xe.
Em thu tat may de khoi dong lai thi: da tat chia khoa, den hien thi tren tap lo dieu khien da tat, rut ca chia khoa ra khoi o khoa, nhung hoi oi ( may van no am am ). Hoan qua em dut chia khoa vao o khoa de thu khoi dong lai, man hinh tap lo bat sang, may van no am am. Nhung khi tat may lai lan hai thi may van khong sao tat duoc.
Em de may no khoan 15 phut, thuc hien lai thao tac tat chia khoa them 3 lan, ma van khong sao tat may duoc.
Luc nay em quyet dinh tat may khan cap, bang cach: cup dien nguon. Nhung may van no am am.
Em tiep tuc dung cach tat may khan cap thu hai: keo het can ga tren to hop may, de ra may ve muc nho nhat, khi ay moi tat duoc may.
Hon 2 tieng loay hoay va ca mo hoi moi tat duoc may xe dau keo Howo 375.
Em da trinh bay xong truc trac xe ma sang nay em gap phai. Kinh mong cac ACE tren dien dan giup em: tim hieu nguyen nhan vi sao tat chia khoa xe, rut chia khoa khoi o khoa ma xe van no ? Cach khac phuc.
Em xin chan thanh cam on.
CHào bác
Lần sau viết gì trên diễn đàn nên có dấu bác nhé ;)
THân :)

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên