Tất cả bóng đèn xi nhan đều sáng ở tất cả chế độ xi nhan, flash trên Toyota Vios 2010

minhMazda
Bình luận: 27Lượt xem: 9,682

minhMazda

Tài xế O-H

HDTruck

Tài xế O-H
Em làm về xe tải thôi nhưng xin góp ý với bác, Bác kiểm tra bổ sung thêm mass cho hộp, bóng đèn. trường hợp xin nhan đều sáng hay chớp nhanh đều là thiếu mass.

hoangtun_auto

Tài xế O-H
Pan của bác có phải là : tất cả các đèn xinhan đều sáng ở bất cứ chế độ nào? (bật xinhan bên phụ,xinhan bên lái,bật báo nguy) .
Bác có thể nói rõ hơn về triệu chứng của pan này không?

antrungan

Tài xế O-H
bác xem lại các bóng xem có em nào 1 tóc cắm vào 2 tóc không , câu thêm mass vào chân đui xem hết không , không hết xem lại cụm công tắc

kiennb

Tài xế O-H
xe này đời cao rùi , nó dùng bằng mạng can , cụ xem dây can nó có chập vào với nhau ko , dây can nó cũng như dây điện bình thường , đo thông mạnh , muốn kiểm tra tín hiệu của dây can thì phải đo xung , cụ kiểm tra lại mát hộp

Loan199199

Tài xế O-H
Nếu bac làm xe tải.,thì nguyên lí gióng xe hd 2tan rưỡi doi mới nha. Công tắc khiễn mát xuong chớp xi nhan.bac kiêm tra coi 2 dây tren cong tăc xuong coi có bị dịnh mass ko.

minhMazda

Tài xế O-H
em cảm ơn các bác đã góp ý ạ, pan bệnh là "Tất cả các đèn xi nhan đều nháy sáng cho dù bật ở chế độ nào (xi nhan trái phải, cảnh báo)" , em đã tìm ra nguyên nhân và khắc phục được ạ.
Nguyên nhân là do con IC nhận và truyền tín hiệu bên trong con Rơ le 8 chân bị hỏng ạ (2 dây cấp nguồn cho xi nhan trái, phải bị chập vào nhau) . dẫn tới việc xi nhan bên này thì bên kia cũng sáng theo

minhMazda

Tài xế O-H
Em làm về xe tải thôi nhưng xin góp ý với bác, Bác kiểm tra bổ sung thêm mass cho hộp, bóng đèn. trường hợp xin nhan đều sáng hay chớp nhanh đều là thiếu mass.
Không thế thiếu mass được bác ạ, bởi vì tất cả bóng đèn đều sáng oke mà, vấn đề ở việc nhận và xử lý tín hiệu của rơ le đóng vai trò như 1 ECU

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
xe này đời cao rùi , nó dùng bằng mạng can , cụ xem dây can nó có chập vào với nhau ko , dây can nó cũng như dây điện bình thường , đo thông mạnh , muốn kiểm tra tín hiệu của dây can thì phải đo xung , cụ kiểm tra lại mát hộp
Can cái gì mà can, nó đang chờ bác lắp CAN cho nó đấy

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên