Tất cả bóng đèn xi nhan đều sáng ở tất cả chế độ xi nhan, flash trên Toyota Vios 2010

minhMazda
Bình luận: 27Lượt xem: 9,707

Hoatuty

Tài xế O-H
em cảm ơn các bác đã góp ý ạ, pan bệnh là "Tất cả các đèn xi nhan đều nháy sáng cho dù bật ở chế độ nào (xi nhan trái phải, cảnh báo)" , em đã tìm ra nguyên nhân và khắc phục được ạ.
Nguyên nhân là do con IC nhận và truyền tín hiệu bên trong con Rơ le 8 chân bị hỏng ạ (2 dây cấp nguồn cho xi nhan trái, phải bị chập vào nhau) . dẫn tới việc xi nhan bên này thì bên kia cũng sáng theo
em chưa hiểu nhiều về relay 8 chân lắm nhưng mà truwowfnh howjip này relay 8 chân dùng cho xi-nhan hả bác?

Conghauhd

Tài xế O-H
Xin lỗi các bác nhưng cho em hỏi ạ: em làm con xe tải tất cả các mạch xin nhan và hazard đều hoạt động tốt nhưng nếu bật ở chìa khoá ON con role nháy 3 chân nó cứ kêu "tạch tạch" theo chu kỳ rất đều khoảng 30s 1 lần khi tất cả công tắc ở vị trí Off.em đã cắt dây L ra và đo ra mát bằng bóng đèn thì đền k sáng đo đồng hồ thì có chỉ vài ôm khi các công tắc ở vị trí Off .ktra công tắc hazard và xin nhan thì k việc gì.cụ nào giải thich hộ em,và cho em cách xử lý với ạ.xe em là con ollin 8 tấn điện 24 ạ

y2kvybg

Tài xế O-H
Thế ạ. Vậy thì bác cứ đi hướng đó nhé, tôi không đi hướng CAN đâu. CAN nó có mỗi một mẩu thôi, mà cái mẩu ấy lại không đến được đèn báo rẽ
Bài này có kết quả rồi bác, tại bác bảo chờ lắp CAN cho nó nên em nói vậy thôi chứ em có đi theo hướng nào đâu?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên