Sym shark 125 efi 2013 nổi đèn báo nhớt!

minhnhat@
Bình luận: 12Lượt xem: 14,591

daotaygacm

Đạo Mô Tô
Tình hình là con sym shark 125 efi 2013 chạy đến hơn 1000km định thay nhớt máy nhưng chưa kịp thì nó lại cháy cái đèn báo nhớt! các bác xem nó bị nguyên nhân gì nhé!
[IMG=http://img43.imageshack.us/img43/5184/09052013149.jpg][/IMG]

Uploaded with ImageShack.us

Uploaded with ImageShack.us

CHÀO CỤ..CỤ THAY NHỚT XONG CỤ NGÓ THẤY 2 CÁI NÚT BẰNG CAO SU ĐÓ..CỤ CỨ NHẤN VÀO ĐÓ
CỤ CỨ THỬ ĐI NÚT NÀY KHÔNG ĐƯỢC NÚT KIA SẺ ĐƯỢC, NÓ SẺ TẮT :d
THỬ XONG CHO MỌI NGƯỜI BIẾT NHÉ..

Hưng Fi

Tài xế O-H
HIHI chào cụ nếu SYM nó tạo ra đèn báo nhớt thì chắc nó sẽ có chổ để xóa nhớt thui nếu hông đèn báo hoài đâu có được cậu . trên đồng hồ có 2 nút cậu ấn và giử luôn khoản 5 giây xem đèn có tự tắt ko nút này ko được nút kế bên hihi vài lời gửi đến cậu thân =d>=d>=d>=d>=d>=d>

namanhvn

Tài xế O-H
Quy trình của nó là 1000km nó sẽ nổi lên để thông báo thay nhớt,cụ không thay thì chỉ cần mở khóa điện và giữ cái nút ở trên thì tự khắc nó sẽ tắt thôi mà.

vobinhdlk4

Tài xế O-H
Theo như em được biết thì cái đèn đó sáng khi áp suất dầu bôi trơn không đạt. Bác kiểm tra cảm biến báo dầu, kiểm tra mức dầu bôi trơn.
Nếu 2 cái đó không vấn đề thì kiểm tra bơm nhớt.

daotaygacm

Đạo Mô Tô
theo như em được biết thì cái đèn đó sáng khi áp suất dầu bôi trơn không đạt. Bác kiểm tra cảm biến báo dầu, kiểm tra mức dầu bôi trơn.
Nếu 2 cái đó không vấn đề thì kiểm tra bơm nhớt.

chào cụ, ý rất hay, nhưng cho mình góp tý xíu nửa nhé, hiện tại thì đèn báo áp suất dầu hay dung lượng dầu gì đó thì hiện tại chỉ có dòng xe piagio đang sửa dụng thôi..còn sym, honda, yamaha v2 suzuki ( xe trong nước hiện tại chưa sử dụng chức năng này )

minhnhat@

Tài xế O-H
Tốt rùi! hnay đi thay nhớt máy thấy thằng kỹ thuật viên ấn vô là đèn tắt liền đa tạ các cụ! vậy là con này nó mặc định 1000km sẽ báo đèn để thay nhớt các pác ạh! lúc đầu e sợ nó giống như oto có vấn đề về áp suất hay nguyên nhân khác trên hệ thống bôi trơn nên k giám thử!

wavers110

Tài xế O-H
Không biết con này có tùy chỉnh được thời gian báo thay dầu được không nhỉ? chứ 1000km mà đã thay thì lãng phí quá? 1000km chỉ áp dụng với xe mới mua chạy rốt đa thôi à. Còn theo lịch trình bảo dưỡng thì toàn thấy ghi là 3000km tùy theo điều kiện sử dụng xe mà có thể vận dụng thay trước niên hạn chút

Wanted

Xe Tăng
Ðề: Sym shark 125 efi 2013 nổi đèn báo nhớt!

Không biết con này có tùy chỉnh được thời gian báo thay dầu được không nhỉ? chứ 1000km mà đã thay thì lãng phí quá? 1000km chỉ áp dụng với xe mới mua chạy rốt đa thôi à. Còn theo lịch trình bảo dưỡng thì toàn thấy ghi là 3000km tùy theo điều kiện sử dụng xe mà có thể vận dụng thay trước niên hạn chút

Xin thưa với cụ xe ở thị trường Việt Nam nhất là dòng xe ga làm mát bằng gió cụ chạy 3000km thay 1 lần thì có lẽ cụ phải thay luôn cả cốt cam, xylanh, piston bạc luôn nhá. tất cả các dòng xe thị trường Việt Nam do thời tiết khắc nghiệt + đường xá bụi bậm nhiều nên theo quy định của Hãng SYM cứ từ 1000km - 1200km phải thay dầu máy . Nếu không sẽ ảnh hướng đến động cơ, và không có có quyền lợi bảo hành của hãng .

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên