Sức mạnh động cơ

trotchacu
Bình luận: 10Lượt xem: 1,196

autoengineer

Tài xế O-H
Cho em hỏi nếu động cơ này nhiều mã lực hơn nhưng momen xoắn thấp hơn động cơ kia thì động cơ nào mạnh hơn​
mạnh ở đây theo ý của bác có phải là khả năng leo dốc không. Nếu công suất lớn mà mô men xoắn thấp thì chỉ được cái chạy nhanh ở trên đường bằng và ở cấp số nhanh thôi. vậy nên khi mua xe nên xác định mục đích sử dụng của xe mình là gì.

gamo123

Tài xế O-H
công suất và mô men soắn luôn tỉ lê nghich với nhau công suất lớn là tốc độ cao mô men xoắn lớn lớn thi khả lăng tải xe cao còn muốn biết cái nào mạnh hơn thi bác cú cho con xe lu kéo vớ con xe con là biết luôn

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
công suất và mô men soắn luôn tỉ lê nghich với nhau công suất lớn là tốc độ cao mô men xoắn lớn lớn thi khả lăng tải xe cao còn muốn biết cái nào mạnh hơn thi bác cú cho con xe lu kéo vớ con xe con là biết luôn
- Dựa vào đâu mà bác nói công suất và mô men luôn tỷ lệ nghịch với nhau

dung969

Tài xế O-H
Bạn đã biết Công suất động cơ P = momen xoắn (M) x vận tốc quay của trục (n), vậy ý bác muốn hỏi là gi vậy, Đối với mỗi động cơ có đường đắc tính mô men và công suất theo số vòng quay khác nhau

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
bác cứ thử như nời em nói sem nào xe chay nhanh còn lu chay chậm nhưng kéo nhau thì xe nào khoe hơn thế la biết ngay
Thế bác thử nghĩ xem, cùng 2 cái xe cùng loại, và cùng leo 1 cái dốc, một cái có công suất lớn hơn thì cái nào cõng được nhiều hàng hơn

nhoklkute1

Tài xế O-H
các cụ thảo luận nhiệt tình quá!!! em đọc mà cũng ngộ ra được vài thứ. Cảm ơn và chúc các cụ có một năm mới đầy may mắn.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên