Số tự động bị giật khi chuyển số

hunghanam
Bình luận: 36Lượt xem: 3,560

hunghanam

Tài xế O-H
Thưa bác cho em hỏi một chút khoảng cách và khe hở tổng của các lá côn và lá thép trong buồng côn hộp số tự động là bao nhiêu vậy dùng căn lá đo thế nào cho chính xác vậy loại buồng côn to và bé nó quy định khe hở các lá côn và lá thép khác nhau ko các bác bác nào có thông số kt chuẩn hay công thức tính thì chỉ cho em với

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
View attachment 40691 Thưa bác cho em hỏi một chút khoảng cách và khe hở tổng của các lá côn và lá thép trong buồng côn hộp số tự động là bao nhiêu vậy dùng căn lá đo thế nào cho chính xác vậy loại buồng côn to và bé nó quy định khe hở các lá côn và lá thép khác nhau ko các bác bác nào có thông số kt chuẩn hay công thức tính thì chỉ cho em với
Theo kinh nghiệm, 1mm vẫn chấp nhận được, bác ạ

hungnguyen012

Tài xế O-H
View attachment 40691 Thưa bác cho em hỏi một chút khoảng cách và khe hở tổng của các lá côn và lá thép trong buồng côn hộp số tự động là bao nhiêu vậy dùng căn lá đo thế nào cho chính xác vậy loại buồng côn to và bé nó quy định khe hở các lá côn và lá thép khác nhau ko các bác bác nào có thông số kt chuẩn hay công thức tính thì chỉ cho em với
tốt nhất bác cứ thay các lá côn mới vào.

hunghanam

Tài xế O-H
Thưa các bác em đang sàng lọc để cấy gép nên mới hỏi anh em thông số kĩ thuật để khắc phục bệnh chuyển số dật. Tiện tay em chụp và úp lên mộc mạc và rơ ráy vậy kính các bác bỏ qua cho cái ẩu

doanhnguyen90

Tài xế O-H
Trên một hộp số cò nhiều bộ ly hợp và phanh khác nhau. Tùy theo chức năng và số lượng lá côn sẽ có khe hở khác nhau bác ạ.
Nếu không có thông số chuẩn bác thử tháo ra kiểm tra bề mặt lá côn xem còn tốt không, không mòn quá là được.

hunghanam

Tài xế O-H

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên