SK120-2 nâng cần chậm_kết hợp thì không nâng cần được luôn

MaiBa
Bình luận: 12Lượt xem: 1,234

MaiBa

Tài xế O-H
Đầu tiên cho e gửi lời chúc buổi tối tất cả các bậc tiền bối ạ!.
Dạ thưa các bậc tiền bối là hôm nay cháu có làm con SK120-2. Đang mắc bệnh nâng cần chậm và kết hợp thì nâng cần không lên được . còn tất cả các thao tác thì bình thường
Trong quá trình làm cháu có đo được các thông số sau:
Ép tải thao tác ra vào arm thì cả bơm 1 và bơm 2 đều đặt 350kg/cm3
"Ép tải thao tác ra vào gầu được 340
Còn thao tác nâng cần bơm 1 chỉ ngót nghét 98-120 còn bơm 2 vẫn đạt 340kg/cm3.
Áp khiển đo trên mình hình vẫn đạt 33kg."

Sáo ngăn kéo cháu đã kiểm tra không tì vết.
PSV không kẹt. Mong các bậc tiền bối chỉ giáo.

nguoidangkiem4

Tài xế O-H
Hàng KOBELCO này nó có 1 cái cục điện giống như hộp đen machelo control gì đó sau ghê để điều khiển các thao tác bác kiếm 1 em khác điền vào xem chứ em thấy thủy lực thì chắc ko vấn đề chỉ là điện điều khiển thôi. Điện em ko rành lắm!

MaiBa

Tài xế O-H
Hàng KOBELCO này nó có 1 cái cục điện giống như hộp đen machelo control gì đó sau ghê để điều khiển các thao tác bác kiếm 1 em khác điền vào xem chứ em thấy thủy lực thì chắc ko vấn đề chỉ là điện điều khiển thôi. Điện em ko rành lắm!
Em thử hết rồi bác ạ. Hộp đen bình thường ạ.

Đinh Công Văn

Tài xế O-H
cụ kiểm tra thêm một số thông số khi nâng cần áp khiển tại cốc thế nào đo bằng đồng hồ cơ nhé
dòng Psv bơm 1 bơm 2 thế nào
hai xuốt nâng cần thế nào
hai xuốt Bypass thế nào

nguoidangkiem4

Tài xế O-H
Em thử hết rồi bác ạ. Hộp đen bình thường ạ.
vậy thao tác nâng yếu hạ có yếu không chống cần thì sao? nếu vậy có thể van điện chết dở dang, đóng mở không hết, quận dây bị om, chiều nâng còn chiều hạ bình thường dẫn đến tiết lưu đường dầu, có thì bác thử đổi van điện, hoặc có thể hệ thống van bị kẹt.

nguoidangkiem4

Tài xế O-H
vậy thao tác nâng yếu hạ có yếu không chống cần thì sao? nếu vậy có thể van điện chết dở dang, đóng mở không hết, quận dây bị om, chiều nâng còn chiều hạ bình thường dẫn đến tiết lưu đường dầu, có thì bác thử đổi van điện, hoặc có thể hệ thống van bị kẹt.
tiếc là khoong có tài liệu SK120 -2 nào có thì em gửi cho bác nghiên cứu. à mà bác có ko? cho em em xem cùng với

MaiBa

Tài xế O-H
Kiểm tra van van điện cấp vào sáo hỗ trợ lâng cân sem thế nào
cụ kiểm tra thêm một số thông số khi nâng cần áp khiển tại cốc thế nào đo bằng đồng hồ cơ nhé
dòng Psv bơm 1 bơm 2 thế nào
hai xuốt nâng cần thế nào
hai xuốt Bypass thế nào
tiếc là khoong có tài liệu SK120 -2 nào có thì em gửi cho bác nghiên cứu. à mà bác có ko? cho em em xem cùng với
E thử hết tất cả các rồi các bác ạ ngày thứ hai e kiểm tra ty nâng hạ thì bác chủ máy nói hôm trc có thợ mới thay phớt xong. E tháo ra thì bị thế này ạ.

MaiBa

Tài xế O-H
Và tìm mãi không thấy ở đâu. Hạ luôn cả ngăn kéo vẫn không được cuối cùng e thay thử xuốt nâng hạ là ... Các bác ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên