Sirius xăng cơ bị ra khói trắng khi khởi động

ThienHieu
Bình luận: 15Lượt xem: 5,764

ThienHieu

Tài xế O-H
Chào các bác, em có con sirius mới làm máy, làm đầu lại thay cam xupap zin. giờ để máy nguội vài tiếng rồi đề máy là nó ra khói trắng từa lưa 1 lúc thì hết, xe vẫn đi bình thường. không biết xe em có sao ko ạ, làm sao để khắc phục ạ? thanks nhiều!

theanh_79

Tài xế O-H
Việc xe ra khói trắng thì phần nhiều là do nhớt lọt vào buồng đốt thôi. Đáng nhẽ bạn nên roda kỹ xe trước khi hoạt động bình thường,vì roda kỹ sẽ giúp cho dàn hơi trơn tru nhất có thể.

CeramicMachine

Tài xế O-H
Chào các bác, em có con sirius mới làm máy, làm đầu lại thay cam xupap zin. giờ để máy nguội vài tiếng rồi đề máy là nó ra khói trắng từa lưa 1 lúc thì hết, xe vẫn đi bình thường. không biết xe em có sao ko ạ, làm sao để khắc phục ạ? thanks nhiều!
Để khắc phục vấn đề trên bác có thể sử dụng sản phẩm Cerma Motorcycle Treatment :
. Phủ Ceramic (kim cương nhân tạo) bảo vệ và phục hồi
. Giảm ma sát, hao mòn, hao dầu
. Tăng công suất, mô men xoắn
. Giảm rung ồn, nhiệt độ
. Bôi trơn, làm sạch liên tục
. Giảm nhiên liệu (4-31%)
. Giảm khí thải (tới 92%)
Xem thêm sản phẩm tại: https://www.oto-hui.com/diendan/thr...hoi-he-thong-dong-co-o-to-cerma-stm-3.104831/

Hienbike123

Tài xế O-H
Tháo ra xem lại xem nhớt vào buồng đốt thì ra khói trắng thôi . Phớt hoặc bạc xecmăng hở. Nhiều khi lên cos roa lòng có vấn đề

vaxechuyennghiep

Tài xế O-H
1. Do Pô xe. Lúc truớc khi làm máy. Xe lên nhớt rồi. Làm xong. Luợng nhớt còn tích trong Pô. Chạy. Nóng. Nó ra.

2. Ống git xả đuôi xupap bị hở. Hay nứt.

Mình nghĩ. Do 2 nguyên nhân đó. Khi đọc hết comment bên trên của các cụ. Nên kết luận vậy. Sai. Các cụ bỏ qua cho

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên