sirius sạc điện kém

nvd.30041993
Bình luận: 16Lượt xem: 4,567

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
em chào các anh, tình hình là thế này, con sirius của em có hiện tượng sạc điện kém, khi ga to sạc còn yếu hơn nữa mà accu thì em mới thay song, em đã thay sác mới vô mà vẫn vậy, mong các anh chỉ giúp em là nó bị làm sao ạh, em cám ơn!
Sao bác biết khi ga to thì lại nạp yếu đi?

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
thì em đo điện, điện áp báo sạc 12,7 khi galaty, vặn ga thì điện áp tụp dần, nhà em còn tháo cực + rồi quẹt vào cực - thì dòng điện téo ra cũng thay đổi khi mình ga to lên, yếu bác ạ, nhưng vẫn sạc.
Tức là bác tháo cọc bình điện ra rồi đo điện áp phải không?

cuncontiti

Tài xế O-H
thì em đo điện, điện áp báo sạc 12,7 khi galaty, vặn ga thì điện áp tụp dần, nhà em còn tháo cực + rồi quẹt vào cực - thì dòng điện téo ra cũng thay đổi khi mình ga to lên, yếu bác ạ, nhưng vẫn sạc.

Cháu thấy nhiều Bác cứ dập khuân là khi đo áp có bình điện là 13 hay 14v5 mới là sạc vào tốt , với cháu cứ đi một tháng mà bình điện cứ đề cái là nổ là ok sạc chuẩn :)) :))

trexanh135

Tài xế O-H
sạc YAMAHA khi tháo bình ra đo điện áp xoay chiều mà ga lên thì tụt áp là bình thường (bởi lúc đó nó nhận ra rằng ko hề có phụ tải phía sau sạc nó cho rằng ắc quy đã đầy điện nên sẽ xả điện ra mass nhằm bảo vệ ắc quy), điện thế khi để garanty khoảng 4 - 6 V là được, bác nên kiểm tra lại các thiết bị điện khác trên xe như đèn phanh, dây điện ....

nvd.30041993

Tài xế O-H
sạc YAMAHA khi tháo bình ra đo điện áp xoay chiều mà ga lên thì tụt áp là bình thường (bởi lúc đó nó nhận ra rằng ko hề có phụ tải phía sau sạc nó cho rằng ắc quy đã đầy điện nên sẽ xả điện ra mass nhằm bảo vệ ắc quy), điện thế khi để garanty khoảng 4 - 6 V là được, bác nên kiểm tra lại các thiết bị điện khác trên xe như đèn phanh, dây điện ....
bác có thể nói rõ hơn việc kiểm tra các thiện bị điện trên xe được không ạh, em cảm ơn! thêm 1 điều nữa là đèn phanh của em luôn sáng tại nó đang bị kẹt công tắc ở tay phanh.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên