Sirius chạy 1 lít bao nhiêu km?

G
Bình luận: 30Lượt xem: 82,798

ot2

Tài xế O-H
quan trọng là bác tính theo đồng hồ chính xe đó hay sao
sirius đếm theo đồng hồ của sirius thì cũng tầm tầm 50, nhưng theo đồng hồ honda thì khác à nha, có thể ít hơn đó, vì hình như đồng hồ ya chạy nhanh hơn honda

W

Wifi

Khách
Em cũng có con Sirius mua cũng lâu rùi . Lúc mơi mua về thì chạy hao xăng lắm nhưng khi chạy cho nhẹ máy khoang 4000km thì xe em chạy bớt hao xăng lại rồi . Bây giờ thì xe em đạt khoảng 50-60km/ lít . Em nhờ thằng bạn em nó chỉnh giúp nó làm ở Yamaha đấy . Tuy nhiên sáng thì đề hơi khó nổ tí phải kéo air . Nói như thế thôi chứ cũng dể nổ lém . Lâu lâu mới kéo air thui . Sao bác hok nhờ anh em trong HUI-BICAR kiểm tra và canh chỉnh giúp . Hao xăng do người chạy cũng là 1 phần , hao xăng do động cơ còn mới và còn nhiều nguyên nhân gây hao xăng .

ghosta12

Tài xế O-H
quan trọng là bác tính theo đồng hồ chính xe đó hay sao
sirius đếm theo đồng hồ của sirius thì cũng tầm tầm 50, nhưng theo đồng hồ honda thì khác à nha, có thể ít hơn đó, vì hình như đồng hồ ya chạy nhanh hơn honda
cái này là mình tình theo đồng hồ cua nó đó bửa trước mới mang ra yamaha chỉnh xăng lại mà vẫn vậy ,

hui

Tài xế O-H
nếu tính theo đồng hồ của xe thì sự chính xác không có nhưng tôi cũng đi sirius rất lợi xăng khoảng 50km/l

Wanted

Xe Tăng
Theo kinh nghiệm của em nếu muốn xe Sirius chạy ít hao xăng thì phải kiễm tra 1 số chi tiết sau :
+ Vệ sinh lọc gió sạch sẽ ( Nếu quá 1200km thì thay cái mới )
+ Kiễm tra khe hở của Bugi có đúng tiêu chuẩn của không ?
+ Kiểm tra khe hở xupap
+ Căn chỉnh vít gió ( ăn gian nhen 1+1/2 vòng gió xoay ra )
Nếu tất cả mấy yếu tố trên đáp ứng thì xe của bạn sẽ ít hao xăng thui

Thông Số Kỷ Thuật Xe Yamaha

omo_viso_vidan

Tài xế O-H
Theo kinh nghiệm của em nếu muốn xe Sirius chạy ít hao xăng thì phải kiễm tra 1 số chi tiết sau :
+ Vệ sinh lọc gió sạch sẽ ( Nếu quá 1200km thì thay cái mới )
+ Kiễm tra khe hở của Bugi có đúng tiêu chuẩn của không ?
+ Kiểm tra khe hở xupap
+ Căn chỉnh vít gió ( ăn gian nhen 1+1/2 vòng gió xoay ra )
Nếu tất cả mấy yếu tố trên đáp ứng thì xe của bạn sẽ ít hao xăng thui

Thông Số Kỷ Thuật Xe Yamaha

cái này em hoàn toàn đồng ý với bác

manhthang_gtb

Tài xế O-H
tùy theo cách đi của bạn thui nếu đi đều ga ít thay đổi tốc độ thì 1lít xăng bạn có thể đi được 50 km còn nếu khi đi bạn tăng ga liên tục để đổi lấy gia tốc thì khi đó xăng phun xuống sẽ đốt không hết và đượng nhiên là 1 lít nhiên liệu bạn không thể chạy nỗi 40 km

hung_autosaigon

Tài xế O-H
Hic xe jupiter V cua em đi đã hơn 6 năm rội chạy trong tp trung bình 40km/lit ah.mà buổi sáng xe nguội máy sau khi khởi động xe chạy giật giật 1 lát mới êm đươc.hình như yamaha chiếc nào cũng vậy thì phải

the_new02

Tài xế O-H
do cách sử dụng xe thôi . nếu biết cách chạy thì khoảng trên 50km/L . Không phóng nhanh phanh gấp , trả số lên số đúng lúc là ok. Sirius chạy rất khỏe và lợi xăng .

kendyjacker

Tài xế O-H
bác dạo này còn chạy chiếc taraus của bác không?

Vẫn đi con đó, vẫn còn zin chưa đủ tiền lên đồ, hehe SV nghèo đành phải chịu :8::8::8:. Si nói chung thì theo mình biết mức tiết kiệm nhiên liệu của nó khoảng 45 - 50km/l trong TP còn đường trường thì 50 - 55km/l. Đây chỉ là mức độ tiêu hao nhiên liệu nếu như các bác chạy bình thường với dãy tốc độ từ 40-60km/h và không nẹt, không thúc ga đột ngột .:8::8::8:

nhoc[vs]ga

Tài xế O-H
e cũng đang chạy con Sirus RL, trong sách hướng dẫn sử dụng xe thì nó để thông số điều chỉng gió là 1+1/4 vòng. Vậy cho e hỏi: nếu tăng nó lên thành 1+1/2 vòng thì lợi xăng hơn hả!!!?:cp

lucky0511

Tài xế O-H
e cũng đang chạy con Sirus RL, trong sách hướng dẫn sử dụng xe thì nó để thông số điều chỉng gió là 1+1/4 vòng. Vậy cho e hỏi: nếu tăng nó lên thành 1+1/2 vòng thì lợi xăng hơn hả!!!?:cp

có cùng câu hỏi, càng vặn ra có phải là cằng ít xăng đi hơn ko ?? mình thì nghĩ ngược lại nó giống như vòi nước càng vặn ra ít càng ít xăng chứ, mong có người rành kĩ thuật vào giải đáp

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên