sirius 2014 cần giúp

N
Bình luận: 17Lượt xem: 4,779

dialong

Tài xế O-H
nhờ các bác hướng dẫn chỉnh xăng gió con sirius 2014 với ạ . e đem ra hãng rồi nhưng sáng khó nổ .nên giờ chỉnh tè le hết rồi .nhờ các bác có kinh nghiệm thực tế chỉ dẫn với ạ
thông thường đóng ốc gió vào hết rồi mở ra 2 vòng là dc.tùy xe mà chỉnh chứ ko giống nhau đâu bác

nvhoang108

Tài xế O-H
mới ra hãng ktv chỉnh ốc gió có 3/4 vòng thôi .ok rồi các bác ạ .mình cứ tg nó giống sirius các đời trước nên chỉnh ra 2 vòng thành ra ăn hành

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
nhờ các bác hướng dẫn chỉnh xăng gió con sirius 2014 với ạ . e đem ra hãng rồi nhưng sáng khó nổ .nên giờ chỉnh tè le hết rồi .nhờ các bác có kinh nghiệm thực tế chỉ dẫn với ạ
Chỉnh tè le là sao, bác? Nếu lửa tốt, bugi sạch thì hiệu chỉnh hỗn hợp không tải thôi. Cơ mà chạy trên đường ngon và không tốn xăng nhiều chứ?

theanh_79

Tài xế O-H
Chuyện chỉnh xăng gió thì ko nên áp dụng công thức cố định vì tùy theo xe,cách chạy....ngay cả khi chỉnh đã ổn chạy khoảng 5..70km xong cũng nên mở bugi để xem . Khi đó mới bộc lộ thực tế trữ lượng hòa khí có chuẩn không. Tùy theo bugi có màu gì mà ta chỉnh ốc gió cho hợp lý, cứ theo cách dân gian xiết vào bớt gió thêm xăng nới ra thêm gió bớt xăng.

nvhoang108

Tài xế O-H
chỉnh ra nửa vòng thì cảm giác chạy vẫn ko êm lắm .nghe tiếng máy thì từ 1 vòng trở lên là nó ko thay đổi .giờ chỉnh kiểu đo đồng hồ vôn thì đo ngay 2 đầu bình ac quy được ko các bác .hay phải đo chỗ cục sạc

nvhoang108

Tài xế O-H
nghe tiếng nổ ngon lắm rồi mà nay mượn được đồ mở bugi nó trắng xóa các bác ạ .mà gió có 1/2 vòng thôi ạ .chạy thì e cũng kéo đều đều 50 ,60km/h

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên