Sinh viên việt nam – từ ghế nhà trường ra doanh nghiệp

luyen_hybrid
Bình luận: 38Lượt xem: 80,623

minhle96

Tài xế O-H
Việc hình thành kỹ năng sẽ rất khó nếu không được đào tạo bày bản về kiến thức. Những kiến thức các bạn được học ở ghế nhà trường sẽ là gọi là tạm đủ cho các ban 1 tấm vé để qua cửa xin việc. Nhưng tấm vé của bạn có giá trị hay không là dựa vào rất lớn ở thái độ học tập, thái độ tiếp nhận công việc. Việc hình thành thái độ tốt ở các sinh viên hiện nay có thể nói là kém hơn trước đây. Có thể là do việc lựa chọn ngành nghề các bạn còn quá hời hợt, chưa có tâm thế sẵn sàng. Muốn thành công ở ngành nghề này bạn cần phải là một người có thái độ tốt trước đã, về sau hẳn bàn về kỹ năng.,

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Việc hình thành kỹ năng sẽ rất khó nếu không được đào tạo bày bản về kiến thức. Những kiến thức các bạn được học ở ghế nhà trường sẽ là gọi là tạm đủ cho các ban 1 tấm vé để qua cửa xin việc. Nhưng tấm vé của bạn có giá trị hay không là dựa vào rất lớn ở thái độ học tập, thái độ tiếp nhận công việc. Việc hình thành thái độ tốt ở các sinh viên hiện nay có thể nói là kém hơn trước đây. Có thể là do việc lựa chọn ngành nghề các bạn còn quá hời hợt, chưa có tâm thế sẵn sàng. Muốn thành công ở ngành nghề này bạn cần phải là một người có thái độ tốt trước đã, về sau hẳn bàn về kỹ năng.,
Bác nói đúng, đa số các sinh viên bây giờ đều trong tình trạng thiếu giáo dục. Nguyên nhân thì nhiều, nhưng túm lại là sinh viên thiếu giáo duc

Pandaaaaa

Tài xế O-H
Mình thấy rất nhiều topic bàn về công việc của sinh viên ngành ô tô sau khi ra trường. Nhưng đa số đều định hướng về ngành dịch vụ hay sửa chưa ô tô. Con 1 mảng rất lớn nữa trong ngành là Sản xuất ô tô. Hiện này với tình hình chung các nhà máy sản xuất lắp ráp ô tô ngày càng xuất hiện nhiều ở Việt Nam. Đây chính là những nới rất thích hợp để sinh viên ô tô học về mảng thiết kế kỹ thuật làm việc. Nhưng hầu hết sinh viên ô tô chưa biết bên trong những nhà máy đấy cần làm những gì hay cần kiến thức nào để làm việc được. Vậy nên mình mong có 1 topic về chủ đề này để mọi người cùng thảo luận với nhau.

TruongHuy123

Tài xế O-H
Vậy thì giải pháp nào cho SV ạ ? Làm sao để có được những kỹ năng mà doanh nghiệp cần khi mà phải dành thời gian học kiến thức trong nhà trường, thì giờ còn lại thì phải phụ giúp kiếm thêm để trang trải cuộc sống SV thì những kỹ năng đó phải làm sao để có được ? có bác nào đưa ra giải pháp cho thế hệ SV được ko

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Vậy thì giải pháp nào cho SV ạ ? Làm sao để có được những kỹ năng mà doanh nghiệp cần khi mà phải dành thời gian học kiến thức trong nhà trường, thì giờ còn lại thì phải phụ giúp kiếm thêm để trang trải cuộc sống SV thì những kỹ năng đó phải làm sao để có được ? có bác nào đưa ra giải pháp cho thế hệ SV được ko
Thế thì phải thay đổi việc dạy học của trường thôi.
Hoặc lại đi học tiếp những gì còn thiếu ở những chỗ khác, nếu trường không đủ khả năng dạy mình
Ai cũng có quỹ thời gian giống nhau

tunguyen772

Tài xế O-H
Bác cho em hỏi liệu thu nhập cả lương lẫn thưởng sau khi được nhận vào làm chính thức có được 7tr không ạ? Chứ không làm quần quật quật 1-2 năm mà đc có 5tr cả phụ cấp thua cả công nhân thì sống sao đc ạ:((((

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên