Santafe SLX bị rung và có khói đen khi đạp phanh

nguyenminhtrang
Bình luận: 19Lượt xem: 1,997

nguyenminhtrang

Tài xế O-H
Em chào các cụ . Xưởng em mới nhận 1 em santafe đời 2006 slx . Em nó bị hiện tượng .là khi dừng đèn xanh đỏ . Đỗ lại . Hoặc đạp phanh . Xe rung như ngựa . Xe khói đen . Nhưng khi nhả phanh đi . Thì lại bình thương . Xe vào số D hoặc R đều bị . Có cụ nào làm rồi chỉ em với ạ . Em cảm ơn .

MHieuhd

Tài xế O-H
Em chào các cụ . Xưởng em mới nhận 1 em santafe đời 2006 slx . Em nó bị hiện tượng .là khi dừng đèn xanh đỏ . Đỗ lại . Hoặc đạp phanh . Xe rung như ngựa . Xe khói đen . Nhưng khi nhả phanh đi . Thì lại bình thương . Xe vào số D hoặc R đều bị . Có cụ nào làm rồi chỉ em với ạ . Em cảm ơn .
Mình chưa gặp xe như cụ, nhưng có nhiều khả năng là bộ val số đã bị kẹt. Trước tiên cụ ktra tín hiệu từ chân phanh có ko? Nếu có thì cụ tháo bộ val số ra vệ sinh, thay luôn dầu hso. Ok

MHieuhd

Tài xế O-H
Xe rùng khi đạp chân phanh là do bị 2số cùng thời điểm, số bị gông nên tải lên động cơ tăng dẫn đến rùng xe. Suy nghĩ của mình là vậy, cụ thấy hợp lý thì làm thử, chúc thành công.

hungnguyen012

Tài xế O-H
cụ kt và về sinh các con cảm biến gió di.vệ sinh họng has lun nhé.em nó sài commanrail chưa bác.

nguyenminhtrang

Tài xế O-H
Em kiểm tra số . Biến mô ok . Vi sai ok . Van điện tes điện vẫn đóng mở bình thường . Dầu thay . Mà vẫn k được . Kiểm tra bằng gscan k có lỗi gì hết

haoson

Tài xế O-H
con nay mình nghĩ ko liên quan gi đến hso cả, bạn ktra van tuần hoàn khí xả egr chưa. tháo ra nuế kẹt cho vệ sinh là ổn đấy. các cụ chém tiếp nhé

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên