Santafe gold 2004

C
Bình luận: 8Lượt xem: 2,737

Cuonghd

Tài xế O-H
Kính gửi các bác,

Em 100% mù tịt lần đầu đi xe, vừa mạnh dạn gom góp cưới 1 em santafe gold 2004, cũng nhờ người xem xe trước khi cưới nhưng do sơ ý lúc kiểm tra và ko có kinh nghiệm, lúc về nhà mới phát hiện ra lỗi này kính mong các bác giúp đỡ.

khi e lùi hoặc tiến mà không có đà, nếu vướng chướng ngại vật chỉ cần 10cm là xe chịu chết luôn. Vòng tua thông thường sẽ tăng khi nhấn ga, nhưng trường hợp này thì đứng luôn như khi vừa khởi động, em xuống phà bị mất đà thế là phải nhờ người đẩy hộ.

Nếu ko có chướng ngại vật lớn thì xe chạy bình thường, lúc tăng tốc thì có trễ vài giây sau đó mới vọt lên.

E đánh vào gara họ dùng máy scan thì báo lỗi P0740 Torque converter clutch circuit/open.

Các bác giúp em với, lỗi này thế nào xử lý ở đâu được, mất bao lâu, có tốn kém lắm không , e lo quá.

Cảm ơn các bác

hungem

Tài xế O-H
- Hiện xe bạn đang báo lỗi>Hở mạch solenol điều khiển bộ biến mô
- Bạn xem lại dây nguồn 12 vôn từ hộp cầu chì khoang động cơ có bị đức không nhé,kí hiệu AT,đo dây về hộp xem có thông mạch không nhé,bạn kiểm tra có chạm chập không nhé
- Bạn đo điện trở solenol-2 ôm7>3 ôm 4
- kiểm tra xem có bị tắc nghẽn solenol không,có thể dùng máy kích hoạt xem solenol có nhảy clic không nhé,bạn có thể dùng bóng đèn kích mass chân về hộp xem solenol có nhảy clic không.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Kính gửi các bác,

Em 100% mù tịt lần đầu đi xe, vừa mạnh dạn gom góp cưới 1 em santafe gold 2004, cũng nhờ người xem xe trước khi cưới nhưng do sơ ý lúc kiểm tra và ko có kinh nghiệm, lúc về nhà mới phát hiện ra lỗi này kính mong các bác giúp đỡ.

khi e lùi hoặc tiến mà không có đà, nếu vướng chướng ngại vật chỉ cần 10cm là xe chịu chết luôn. Vòng tua thông thường sẽ tăng khi nhấn ga, nhưng trường hợp này thì đứng luôn như khi vừa khởi động, em xuống phà bị mất đà thế là phải nhờ người đẩy hộ.

Nếu ko có chướng ngại vật lớn thì xe chạy bình thường, lúc tăng tốc thì có trễ vài giây sau đó mới vọt lên.

E đánh vào gara họ dùng máy scan thì báo lỗi P0740 Torque converter clutch circuit/open.

Các bác giúp em với, lỗi này thế nào xử lý ở đâu được, mất bao lâu, có tốn kém lắm không , e lo quá.

Cảm ơn các bác
Về cơ bản, xe bác bị hỏng hộp số rồi, cái lỗi kia chỉ là một trong những vấn đề về hộp số thôi

Cuonghd

Tài xế O-H
Cảm ơn các bác e định cho em nó lên Hà nội 1 chuyến, các bác cho em lời khuyên vào đâu chữa cho chuẩn và đúng giá, e chẳng có chút kinh nghiệm nào, với cả chuẩn bị bao nhiêu xèng để mang theo nhà e tận quảng ninh, thời gian khắc phục thế nào chứ e đang đi làm giờ hành chính chỉ nghỉ T7 và chủ nhật.
vừa nộp hồ sơ đi học, chưa được chữ nào đã phải đóng lệ phí cả đống chắc e chết mất.

NTCauto_thainguyen

Tài xế O-H
Số tự động GODL thì thực ra nhiều thợ làm được ,nói thì vô cùng.Nhiều ông to cũng có tiếng nhưng chắc gì các ông ấy đã tự tay làm.Nếu quan tâm ,bác lên Đông Anh nhé , gọi 0943.98.1166

Bệnh tình như bác kể thì 90% là toi bộ lá côn ,nếu muốn hoàn thiện trong T7 và Cn thì 7hAM t7 bác đã phải có mặt tại xưởng ,đấy là ở trướng hợp suôn sẻ có sẵn đồ.Chi phí khoảng 5 củ cả công ,phát sinh thì chả biết thế nào mà nói trước.

Không nên trách người đi xem xe hộ ,thợ nhiều ông còn chả biết nữa là.

Nếu sợ chi phí thì tốt nhất để xe ở nhà ,bao giờ có điều kiện thì sửa.Còn đã xác định sửa ,cái gì kém thì nên thay.

Docter_Car

Tài xế O-H
A lên HN 1 chuyến đi. E ở Linh Đàm, đảm bảo khỏi bệnh, giá cả phải chăng, mang xe lên e ktra kỹ rồi bgia a trc khi tiến hành làm. Đt e số 0979646869 trc để e xếp lịch nhé.

Cuonghd

Tài xế O-H
Cảm ơn các bác đã tận tình chỉ bảo, em có a bạn tốt bụng đang đi xe này giới thiệu vào Anycar Mỹ Đình, sau 3 ngày mổ xẻ và dùng chính con xe của a bạn e làm chuột bạch rút từng cụm ra để thay sang tìm bệnh, cuối cùng các bác ấy đã tìm ra cái bơm dầu hộp xố bị yếu, thay vào giờ chạy như ngựa (5tr thay bơm + 2tr hạ số và bổ số).
e vừa cho cháu về đến Hải dương báo cáo các cụ ở quê, lúc dừng xe giữ phanh, về P thì nghe chân phanh xụt cái cậc, đèn phanh và cảnh báo chấm than báo đỏ loè, chuông báo kêu tít tít, phanh của em chẳng ăn nữa, cứ mỗi lần nhấn phanh lại báo vậy. Thế là em lại cho cháu ở quê với các cụ nhà em chờ đi gara, mà vừa hồm trước ở Anycar họ bảo dưỡng phanh 4 bánh cho e mất mấy trăm, các bác phán hộ e cái cho em yên tâm với.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên