Sạc bình acquy như thế nào cho an toàn và kỹ thuật?

Phanhuycuong
Bình luận: 11Lượt xem: 1,096

Phanhuycuong

Tài xế O-H
Các bác cho em hỏi :em có 3 bình 1 bình 12v100A ,1 bình 12v150A và 1 bình 12v50A,để sạc cho anh em sạc 3 bình cùng lúc,hay sạc từng bình mỗi lần,cách nào đúng kỹ thuật và an toàn hơn?em thấy nhiều chỗ họ cùng lúc nhiều bình,có chỗ họ nói sạc 1 bình mỗi lần sẽ an toàn hơn vì dung lượng mỗi bình là khác nhau nên thời gian đầy cũng khác nhau.mong các bác cho ý kiến.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Các bác cho em hỏi :em có 3 bình 1 bình 12v100A ,1 bình 12v150A và 1 bình 12v50A,để sạc cho anh em sạc 3 bình cùng lúc,hay sạc từng bình mỗi lần,cách nào đúng kỹ thuật và an toàn hơn?em thấy nhiều chỗ họ cùng lúc nhiều bình,có chỗ họ nói sạc 1 bình mỗi lần sẽ an toàn hơn vì dung lượng mỗi bình là khác nhau nên thời gian đầy cũng khác nhau.mong các bác cho ý kiến.
Cái đó còn tùy bệnh trạng của từng bình, mục đích của việc nạp bình chứ

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Mấy bình này sài điện áp còn khoảng 11v trở lên, tình trạng còn vạch xanh khi đầy, khi yếu thì báo' recharge'
Bác xả xuống còn tầm 10V, rồi nạp cả 3 bình một lúc nếu lười, còn không thì nạp riêng. Dù chung hay riêng, nhớ điều chỉnh và theo dõi dòng nạp

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
Xạc 1 hay nhiều bình cùng lúc là chuyện bình thường, cái quan trọng là máy xạc nó có chịu được điện áp nạp khi 3 bình đấu song song, hay nạp tầm 10 phút máy bốc khói khi không có role quá tải

khanhkaka

Tài xế O-H
Khi bạn muốn sạc cùng lúc 3 bình khác nhau về dung lượng thì bạn cần chọn phương pháp nạp song song, lúc này bạn cần chọn dòng nạp cho bình có dung lượng nhỏ nhất (trong ví dụ của bạ thì chọn dòng nạp là khoảng 5A), nạp trong 10h. Sau 10h bình 50A đầy thì tháo ra và nạp tiếp cho 2 bình còn lại.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên