Rolex 130w mắc bệnh về bơm

nhacgtk48
Bình luận: 12Lượt xem: 1,318

nhacgtk48

Tài xế O-H
Chào các cụ trên diễn đàn, nhà e đại tu em Rolex 130w, máy để 2 năm chưa làm việc, em thay toàn bộ lọc, bảo dưỡng lại toàn bộ hệ thống thủy lực balo, ngăn kéo, mô tơ toa quay, số di chuyển...còn bơm chưa đụng vào, cho máy nổ tăng ga áp suất bơm phía trong gần động cơ là 200kg/cm2, áp suất bơm ngoài chỉ có 50kg/cm2, ba lô bơm trong ko co van điện, ba lo bơm ngoài có van điện, sau khi tắt máy 2 xy lanh nâng cần bị tụt.xin các cụ cho ý kiến ạ.

phanvankhanh

Tài xế O-H
Chào các cụ trên diễn đàn, nhà e đại tu em Rolex 130w, máy để 2 năm chưa làm việc, em thay toàn bộ lọc, bảo dưỡng lại toàn bộ hệ thống thủy lực balo, ngăn kéo, mô tơ toa quay, số di chuyển...còn bơm chưa đụng vào, cho máy nổ tăng ga áp suất bơm phía trong gần động cơ là 200kg/cm2, áp suất bơm ngoài chỉ có 50kg/cm2, ba lô bơm trong ko co van điện, ba lo bơm ngoài có van điện, sau khi tắt máy 2 xy lanh nâng cần bị tụt.xin các cụ cho ý kiến ạ.
Cụ thử đổi hai ống lớn và hai ống nhỏ ở bơm ngược lại xem bơm trong có lên nữa ko nhé

hoangjimy

Tài xế O-H
cụ phải tìm cách laoij trừ, áp liên quan đến van tổng và bơm. Đổi đường đẩy 2 bơm, nêu vẫn như vậy thì ko fai do bơm. kiểm tra van tổng, đổi van tổng xem sao. chú ý khi đổi bơm phải đổi các đường từ ngăn kéo về bơm luôn. Sau khi xác định tại bơm, balo, hay van tổng, ngăn kéo thì tháo xuống thôi. Máy bị tụt cần là ngăn kéo ko kín, hoặc van chống tụt ko ngon. Máy cũ đa số đều bị tụt cả

chxm

Tài xế O-H
ơ thớt chơi hay thật. ta đưa ra thảo luận cùng nhau tìm bệnh. đằng này thớt ta cất béng ngay thớt .anh em chẳng hiểu máy khỏi bệnh như thế nào ? trình báo xem em nó lỗi ở đâu chớ!

sk30uu

Tài xế O-H
Con này bị dâng áp 1 vế bơm ,1 là bi dâng lưu lượng bơm ở chế độ ko tải quá cao có thể do ba lô ,do đấu đá ty ô nhầm lẫn,2 là do ngăn kéo van xả ko tải kẹt và trường hợp nữa là mang tải thao tác.cụ ktra kỹ những vấn đề trên là ra bệnh thôi chúc cụ thành công

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên