robex 55-7 bị bệnh cứ vào số di chuyển là kêu khẹt khẹt

L
Bình luận: 19Lượt xem: 1,849

lube89

Tài xế O-H
Lời đầu chúc các bác sức khỏe dồi rào .Chả là nhà e có con robex 55-7 e nó vị mắc căn bệnh cứ vào số đi chuyển là kêu khẹt khẹt bị nhiều nhất là tiến 2 còn các số kia thi thoảng mới bị còn khi đã đi chuyển được rồi thì e lại cứ chạy bon bon không việc gì thấy a lái máy gọi điện bảo là chống nổi máy lên thấy kêu ở hộp số nhưng e vẫn cứ hoang thủ thỉ rằng nếu bị côn thì chắc nó phải yếu chứ nếu bi bánh răng thì lúc nào nó cũng bị chứ muốn được các bác góp ý để e có động lực kiếm bát cháo qua ngày ạt!! E thợ quê văn thơ nó không được lênh láng mong các cụ bỏ qua ạ

Hộp số của máy có giống cái này không hả Cụ? Nếu giống, xả dầu dưới đáy xem có mạt không rồi tính tiếp.
Gear box.png

lube89

Tài xế O-H
Mấy lần e đăng bài lên diễn đàn nhưng toàn bị xoá bài chắc tại e mới tham gia lên chưa hiểu quy định cho lắm !! Mong lần lày gặp bác thầy thanh thủy cho e xin sơ đồ e nó được không ạ gmail :tranminhsang0089@gmail.com ((. Đại đội ơn bác ))

manager89

Tài xế O-H
Lời đầu chúc các bác sức khỏe dồi rào .Chả là nhà e có con robex 55-7 e nó vị mắc căn bệnh cứ vào số đi chuyển là kêu khẹt khẹt bị nhiều nhất là tiến 2 còn các số kia thi thoảng mới bị còn khi đã đi chuyển được rồi thì e lại cứ chạy bon bon không việc gì thấy a lái máy gọi điện bảo là chống nổi máy lên thấy kêu ở hộp số nhưng e vẫn cứ hoang thủ thỉ rằng nếu bị côn thì chắc nó phải yếu chứ nếu bi bánh răng thì lúc nào nó cũng bị chứ muốn được các bác góp ý để e có động lực kiếm bát cháo qua ngày ạt!! E thợ quê văn thơ nó không được lênh láng mong các cụ bỏ qua ạ
Cụ đánh vô lăng lái cho thẳng .
Rồi trống máy nên , chạy thử di chuyển xem có kêu không
Không phải cứ di chuyển kêu là do hộp số đâu cụ à

XuanDoanh

Tài xế O-H
- cụ nên kiểm tra thật kĩ không lại mất công tháo ra, lắp vào LATLEOOTOHUI

lube89

Tài xế O-H
Cụ đánh vô lăng lái cho thẳng .
Rồi trống máy nên , chạy thử di chuyển xem có kêu không
Không phải cứ di chuyển kêu là do hộp số đâu cụ à
Lời đầu e chúc bác buổi tối vui vẻ !! Đúng e chống lên thì thây a lái máy bảo là kêu ở trong hộp số nhưng e vẫn cứ hoang mang nghĩ rằng nếu là do côn thì chắc chắn nó sẽ yếu và mất số nào đó .ma nếu bị số thì lúc nào cũng kêu chứ đằng này e nó chi bị khi vào số đi chuyển mới bị còn đâu đã đi được roi là e nó cứ bắn băng băng không việc gì

99,99% là do răng sói (dog-tooth) của đồng tốc và ống then đã bị tòe ra rồi nhé! Cụ chỉ cần khẳng định lại 0,01% còn lại bằng cách chống nổi bốn bánh, tắt máy và đi số bằng "cần điều khiển cơm" , nếu thấy nặng là chính nó.
Gear box3.png

lube89

Tài xế O-H
99,99% là do răng sói của đồng tốc và ống then đã bị tòe ra rồi nhé! Cụ chỉ cần khẳng định lại 0,01% còn lại bằng cách chống nổi bốn bánh, tắt máy và đi số bằng "cần điều khiển cơm" , nếu thấy nặng là chính nó.
View attachment 90171
em đa tạ cảm ơn bác lên đây được mở mang đầu óc ra .bác có sơ đồ của e nó không ạ cho e xin với !! E có tìm trên diễn đàn thì không thây có !!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên