rio nhập 2014 thay hộp điều khiển cần nhập mã

Dreamhailama
Bình luận: 33Lượt xem: 2,872

quanglevan1993

Tài xế O-H
Bác ơi vì sao lại phải cording vậy nhỉ? Em cũng nghe nói thay hộp phải cording nhưng chẳng hiểu cording để làm gì và vì sao có loại xe không phải cording mà có xe lại phải cording?
Tùy hãng yêu cầu thôi bác à. Thường là mấy xe hạng sang là phần lớn thôi( BMW, Audi...). Bác cứ hiểu là như đồng bộ lại hộp vậy đó, tương thích liên kết giữa các hộp.!

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Tùy hãng yêu cầu thôi bác à. Thường là mấy xe hạng sang là phần lớn thôi( BMW, Audi...). Bác cứ hiểu là như đồng bộ lại hộp vậy đó, tương thích liên kết giữa các hộp.!
đồng bộ này là đồng bộ cái gì với cái gì bác? Và ví dụ thay hộp túi khí thì cần đồng bộ với hộp nào? và cài từng hộp một hay chỉ cài một lần là đồng bộ hết.

Dreamhailama

Tài xế O-H
_ thành thật là xin lỗi các cụ., do nhà cháu không kiểm tra kĩ!
có một dây bảo hiểm bị lỗi nên nhập mã mới không nhận ạh!
cái này phải lắp đủ cả hệ thông nó mới nhận mã ạh!

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Bác ơi vì sao lại phải cording vậy nhỉ? Em cũng nghe nói thay hộp phải cording nhưng chẳng hiểu cording để làm gì và vì sao có loại xe không phải cording mà có xe lại phải cording?
Em cũng chưa tìm hiểu vì sao nó đòi cording :D Chỉ biết là phần lớn các xe từ 2012 trở lại đây thay hộp là nó đòi cording.Có thể là để đồng bộ hốp SRS với các hộp cung cấp tín hiệu đầu vào còn lại.Khi còn một lỗi nào đó trừ lỗi cording trong hệ thống SRS thì cũng ko cording được (ví dụ như quên cắm giắc ,hoặc phụ tùng thay thế không phù hợp)

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Em cũng chưa tìm hiểu vì sao nó đòi cording :D Chỉ biết là phần lớn các xe từ 2012 trở lại đây thay hộp là nó đòi cording.Có thể là để đồng bộ hốp SRS với các hộp cung cấp tín hiệu đầu vào còn lại.Khi còn một lỗi nào đó trừ lỗi cording trong hệ thống SRS thì cũng ko cording được (ví dụ như quên cắm giắc ,hoặc phụ tùng thay thế không phù hợp)
Nếu cording sai thì có sao không bác? Nó có giới hạn số lần code hay không? Và mã code này lấy ở đâu hả bác?

quangnha87

Tài xế O-H
Theo em hiểu nôm na như thế này, khi thay hộp điều khiển SRS thì nó bắt nhập mã code vào, cái này bên hyundai và kia gọi là variant coding
Cái mục đích làm là:
1. Hộp túi khí này xài được cho vài dòng xe (như rio, rio5, kia k2, kia pride), khi gắn trên xe nào thì phải nhập cái mã tương ứng với số VIN để setup hộp chạy chương trình theo chiếc xe đó (do túi khí gắn ít hay nhiều tùy vào dòng xe theo số VIN nó biết được)
2. Gắn đầy đủ các cảm biến đầu vào và ra để xác nhận nó khi cài mã này (thiếu thì không làm được đâu)

Note:
- Đèn nhấp nháy 0.5 giây/lần
- Nhập mã sai báo lỗi B1762, nhập sai 255 lần sẽ báo lỗi B1683 -> hình như phải thay hộp khác nếu có lỗi này
- Khi thay hộp mới mà chưa coding được thì hệ thống chưa hoạt động (có tai nạn cũng không nỗ túi khí đâu)
- Trên 1 số xe không cần làm cái này là do phần lặp trình nó có chương trình tự nhận các cảm biến số VIN và setup nó lun, không cần can thiệp vào.

http://www.kirmanual.com/srs_control_module_srscm_variant_coding-786.html

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên