RAV 4 đạp ga chỉ lên 3000r/m

dangtam03yt
Bình luận: 39Lượt xem: 2,766

phamchieu334

Tài xế O-H
bình thường toyota em thấy áp chỉ từ 2,8 đến 3,5 cân thôi ạ.hay Bác đo đơn vị khác,nếu như vậy em nghĩ áp có vấn đề rồi-xăng không hồi được về

dangtam03yt

Tài xế O-H
Nó báo là 11mpa.em tính tương đối cũng là 11kg/cm2.nhưng nếu không hồi về thì nó liên quan gì đến đạp ga không lên hả bác.khổ nỗi con này độc quá không kiếm đâu ra đồ để thử.

phamchieu334

Tài xế O-H
áp quá cao sẽ dư xăng vào hỗn hợp nhiên liệu,thậm chí chết máy như kiểu sặc xăng.áp yếu thì ngược lại.cứ gọi là cân vì quen nhìn đồng hồ,để mai em xe lại đơn vị đo xem có thể nhầm lẫn về đơn vị của Bác (mpa hay kpa)nhưng khả năng là áp xăng yếu không đủ xăng mới không ga lên được.cũng có thể còn nhiều vấn đề khác ví như con đo gió gửi tín hiệu sai về hộp-buzi có tốt có đúng loại không...mà của Bác là kim phun điện tử rồi chứ

dangtam03yt

Tài xế O-H
Loại này béc phun thẳng vào xilanh luôn ạ.cũng có hộp edu dk phun riêng.mà e đọc dữ liệu trên máy báo áp suất nhiên liệu tính bằng mpa đấy ạ.để garanti nó khoảng 1200v/p

phamchieu334

Tài xế O-H
vậy là phun xăng trực tiếp rồi cơ ạ
Loại này béc phun thẳng vào xilanh luôn ạ.cũng có hộp edu dk phun riêng.mà e đọc dữ liệu trên máy báo áp suất nhiên liệu tính bằng mpa đấy ạ.để garanti nó khoảng 1200v/p
vậy là phun xăng trực tiếp rồi cơ ạ.em chưa gặp con nào đời này mà phun trực tiếp cả

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Xưởng em có con rav4 đời 2000 nổ máy rất ngọt nhưng đạp ga không lên quá 3000vòng/phút.em đã kt bơm xăng đạt 11kg(loại này dạng piston đẩy bằng trục cam),béc phun xăng vẫn bình thường.Bác nào biết chỉ cho e con đường sáng với ạ.
Bác cho xin tên đầy đủ của cái động cơ ấy nhé, nghe lạ quá. Mà áp 11 bar thì chỉ thấy trên xe Đức, chưa gặp trên xe Nhật

thanhco1983

Tài xế O-H
Xưởng em có con rav4 đời 2000 nổ máy rất ngọt nhưng đạp ga không lên quá 3000vòng/phút.em đã kt bơm xăng đạt 11kg(loại này dạng piston đẩy bằng trục cam),béc phun xăng vẫn bình thường.Bác nào biết chỉ cho e con đường sáng với ạ.
Cụ ơi. Con này 1 máy nó có mấy vòi phun? Nếu phun trực tiếp cụ đo 11kg/cm2 thì thấp.
Phun trực tiếp muốn phun được thì áp nó phải cao hơn áp buồng đốt thì xăng mới vào được chứ. Maximum trên lý thuyết nó tầm 50kg/cm2. Còn tằng tằng thì em nghĩ nó phải tầm 20-30 (Em không nhớ rõ)

dangtam03yt

Tài xế O-H
Cụ ơi. Con này 1 máy nó có mấy vòi phun? Nếu phun trực tiếp cụ đo 11kg/cm2 thì thấp.
Phun trực tiếp muốn phun được thì áp nó phải cao hơn áp buồng đốt thì xăng mới vào được chứ. Maximum trên lý thuyết nó tầm 50kg/cm2. Còn tằng tằng thì em nghĩ nó phải tầm 20-30 (Em không nhớ rõ)
1 máy chỉ 1 vòi phun thôi ạ.nhưng nó to hơn bình thường,bằng ngón tay cái,khi đạp ga lên thì áp lại giảm xuống còn 8kg,không rõ là do bơm điện trong thùng hay bơm chính bị vấn đề nữa.

THANH24H

Tài xế O-H
Bác nói sao chứ áp xăng gì lên đến 11kg giữ vậy?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên