Range rover sport (L320) lỗi P0236

Z
Bình luận: 5Lượt xem: 846

anhkhoamaivy

Tài xế O-H
Turbo/Super Charger Boost Sensor “A” Circuit Range/Performance
Động cơ siêu nạp V8 5.0
lỗi này e đã thay cảm biến TMAP mới nhưng vẫn không hết lỗi , bác nào đã xử lý rồi cho e xin ít kinh nghiệm với ạ . e bị vật mấy hôm nay mà mãi chưa nghĩ ra đc gì
Động cơ có bị bỏ máy hoặc yếu rồi tắt máy không bác. Hiện tượng động cơ họat động có gì bất thường không.

Zomboi09

Tài xế O-H
Động cơ có bị bỏ máy hoặc yếu rồi tắt máy không bác. Hiện tượng động cơ họat động có gì bất thường không.
Động cơ vẫn bình thường , không yếu không bỏ máy bác ạ , nó chỉ hiện lỗi thôi , có khi mấy ngày chạy không bị . Để tối về e chụp data bác nghiên cứu chém giúp e

Zomboi09

Tài xế O-H
em chỉ cần vệ sinh bướm ga là hết bệnh em nhé.
e cám ơn , chiều nay e có hỏi 1 a thì cũng bảo như vậy , e đã vệ sinh rồi , để chạy thử mấy hôm có gì e báo mọi người ạ . những con khác có con e thay cảm biến là được , con thì e thay zoang nắp siêu nạp , còn con này thì chạy 2 ngày liền cao tốc ok , sáng ra định giao xe thì lại hiện , e đọc data của lỗi thì mọi lần nổ không tải tầm chưa tới 1 phút là lên lỗi , còn lần xử lý vừa rồi thì đang chạy 25km/h thì bị

Zomboi09

Tài xế O-H
e vệ sinh bướm ga và xe chạy 1 tháng nay chưa thấy lên lỗi trở lại , e cám ơn các bác đã tư vấn nhiệt tình giúp e con bệnh này .

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên