Quạt két nước SPARK không quay

T
Bình luận: 75Lượt xem: 17,286

garahungduc

Tài xế O-H
cụ thử rút giắc cảm biến nhiệt dộ ra xem quạt có quay ko nếu quạt quay thì cụ thử thay cảm biến và em hỏi thêm là cụ có tháo van hằng nhiệt ra không ah

CARSTUAN

Tài xế O-H
Chào các cụ
Spark M200 sau khi làm máy xong quạt két nước không tự đoong quay (trước khi làm máy thì mọi thứ bình thường , nổ máy khoảng 10p quạt tự động quay)
Các cụ có biết nguyên nhân bị gì ko
Vị trí cảm biến quạt nằm chổ nào vậy, các cụ chỉ em với
Thanks
cụ chủ thớt ơi cảm biến nhiệt độ nước chạy quạt là hai dây ở cạnh cổ nước ra đó cụ.cụ rút răc ra mà thấy quạt chạy đồng hồ báo ở mức quá giữa kim một ít thì cụ nên thay cảm biến khác còn ngược lại rút rắc ra mà quạt vẫn không quay thì cụ kiểm tra quạt,rơ le,cầu trì,rắc cắm.....

thuylan

Tài xế O-H
cụ chủ thớt ơi cảm biến nhiệt độ nước chạy quạt là hai dây ở cạnh cổ nước ra đó cụ.cụ rút răc ra mà thấy quạt chạy đồng hồ báo ở mức quá giữa kim một ít thì cụ nên thay cảm biến khác còn ngược lại rút rắc ra mà quạt vẫn không quay thì cụ kiểm tra quạt,rơ le,cầu trì,rắc cắm.....
Spark M200 đâu có kim đoong hồ báo nhiệt. Sao kiểm tra được

minh_123456

Tài xế O-H
Nhưng ko hiểu sao ban đầu trước khi làm máy quạt quay khi nóng nước
Khoảng 10' quạt tắt.
Theo mình nghĩ bạn nổ máy và cắm máy đọc lỗi vào để xem nhiệt độ nước là bao nhiêu. Nếu nhiệt độ nước chưa đến (80 -85 độ -mình không nhớ chính xác) thì quạt chưa quay đâu.
Nếu mạch điện bình thường, khi rút giắc cảm biến nhiệt độ nước ra thì quạt sẽ hoạt động.

dokhacnguyen

Tài xế O-H
Theo mình thì khi nhiệt độ nước cao maximum thì trở của cb sẽ gần bằng 0. Nên mình chỉ quẹt 2 dây lại thôi. Chứ không dám câu trưc tiếp.

hieucaosu

Tài xế O-H
trời! e đọc bài của cụ cũng thú vị thiệt! spark chỉ có đèn báo nhiệt độ xanh và đỏ chứ không có đồng hồ báo nhiệt độ!cụ rút jawcs 2 dây trên cục cảm biến 1 là quay 2 cụ lấy bóng đèn 21w đấu vào 2 đầu dây sẽ quay!nếu không quay cụ kiểm tra cầu trì rơ le!

thuylan

Tài xế O-H
trời! e đọc bài của cụ cũng thú vị thiệt! spark chỉ có đèn báo nhiệt độ xanh và đỏ chứ không có đồng hồ báo nhiệt độ!cụ rút jawcs 2 dây trên cục cảm biến 1 là quay 2 cụ lấy bóng đèn 21w đấu vào 2 đầu dây sẽ quay!nếu không quay cụ kiểm tra cầu trì rơ le!
Cụ nói gì em ko hiểu

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên