Quạt két nước SPARK không quay

T
Bình luận: 75Lượt xem: 17,132

cauchusfquang

Tài xế O-H
Chào các cụ
Spark M200 sau khi làm máy xong quạt két nước không tự đoong quay (trước khi làm máy thì mọi thứ bình thường , nổ máy khoảng 10p quạt tự động quay)
Các cụ có biết nguyên nhân bị gì ko
Vị trí cảm biến quạt nằm chổ nào vậy, các cụ chỉ em với
Thanks
câu hỏi này khó kinh. cụ này chắc đang học ở trường rồi.
van hăng nhiệt cũng không biết ở đâu .
chúc cụ thành công trên con đường phá máy nhé.

tuyen_haiduong

Tài xế O-H
bạn kt xem giắc cắm của cảm biến nhiệt độ rồi nối hai đầu dây vơi nhau quạt sẽ chạy nếu ko chạy là do đường điện con chạy thì do cảm biến rồi chúc bạn sớm làm song

himan1990

Tài xế O-H
nếu nổ máy kim đồng hồ nhiệt lên nửa kim quạt quay thì bình thường.nếu không quay thì coi lại dây điện,cầu chì,relay,xem hộp có thiếu mass k

thuylan

Tài xế O-H
nếu nổ máy kim đồng hồ nhiệt lên nửa kim quạt quay thì bình thường.nếu không quay thì coi lại dây điện,cầu chì,relay,xem hộp có thiếu mass k
M200 đâu có kim báo nhiệt chỉ báo đèn thôi cụ
[MERGETIME="1395243669"][/MERGETIME]
bạn kt xem giắc cắm của cảm biến nhiệt độ rồi nối hai đầu dây vơi nhau quạt sẽ chạy nếu ko chạy là do đường điện con chạy thì do cảm biến rồi chúc bạn sớm làm song
Em cảm ơn đe em mò tiếp . Có kết quả em báo lại
Thanks

thuylan

Tài xế O-H
M200 đâu có kim báo nhiệt chỉ báo đèn thôi cụ
[MERGETIME="1395243669"][/MERGETIME]

Em cảm ơn đe em mò tiếp . Có kết quả em báo lại
Thanks
Em đã tìm ra nguyên nhân rồi
Do bị đứt đuong mạch in cầu chì quạt ở chế đo chậm trong hộp cầu chì . Em tháo ra và hàm lại ok quạt quay bình thường. Không liên quan gì đến van hằng nhiệt cả.
Cảm ơn các cụ nhiều

LamNA

Tài xế O-H
Bác nào có sơ đồ mạch cảm biển nhiệt độ cho e xin với e đang gặp nhiệt độ báo sai sôi nước nhiệt mới 78 độ. E đã thay cảm biến nhiệt nhunge ko dc. Với khi tháo dắt điện cảm biến nhoetej đọc đa ta nhiệt độ vẫn thay đổi ( tăng khi nó máy nguội khi lạnh đi)

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên