Quá tò mò về cái gọi là độ Smartkey

Sangkynpi
Bình luận: 27Lượt xem: 2,773

Sangkynpi

Tài xế O-H
Các bác ạ. Dạo gần đây quảng cáo cũng như xu hướng độ smartkey cho xế quá ồn ào làm em tò mò quá nên em đăng pic này nhằm tìm hiểu thêm về smartkey *độ* (nhỡ may có bữa va phải còn biết lối mà lần) Em thăm hỏi độ hình như mất 3tr2 gì đó chẳg biết nó gồm những gì có anten, hộp, ccó giao tiếp gì với ECU không và lắp có phải cài mã chìa không ạ

Sangkynpi

Tài xế O-H

anhchanghocviec

Tài xế O-H
Các bác ạ. Dạo gần đây quảng cáo cũng như xu hướng độ smartkey cho xế quá ồn ào làm em tò mò quá nên em đăng pic này nhằm tìm hiểu thêm về smartkey *độ* (nhỡ may có bữa va phải còn biết lối mà lần) Em thăm hỏi độ hình như mất 3tr2 gì đó chẳg biết nó gồm những gì có anten, hộp, ccó giao tiếp gì với ECU không và lắp có phải cài mã chìa không ạ

View attachment 40593
smatkey hay gọi là chìa khóa thông minh

QUYthan

Tài xế O-H
Nó là chìa khóa thông minh..anh em muốn làm được nó..theo đúng ngĩa smart key thì phải biết tiếng anh chuyên ngành..biết đọc mạch điện động cơ.. Và biết sài máy chuẩn đoán
Tại cái này nói bằng lời thì dài lắm..
Smart key là ở trên xe mình tắt mở,khởi động xe đều bằng nút nhấn mà không phải là vặn chìa nữa.
Em nói cái đặc trưng nhất thôi. smart key có tác dụng chống khởi động và nổ máy khi có người trộm xe.. Mấy cái xe sài chìa khóa immobilize thì chỉ trống nổ máy được thôi còn gặp trộm nó vẫn đề được(nhưng không nổ máy). Còn khóa loock cửa thì chỉ dọa ma thôi...=> mấy cái này là trộm nó không có chìa khóa gốc đó nhé

QUYthan

Tài xế O-H
M
Không b

Xe nào cũng độ được hết bác ạ.. hay nó chỉ là bộ điều khiển thu phát sóng FM,vô tuyến gì đó thôi nhỉ
Mấy xe đời cao và sài hộp thì mới làm được thôi...còn mấy xe đời cũ thì chỉ độ lung tung thôi nói đúng ra là lừa khách hàng.. Vì đa phần xe đã độ ở chỗ nào thì phải tới đó sửa.. Là chiêu giữ mối làm ăn.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên