PREMACY vòng tua máy không tròn

audi@@
Bình luận: 2Lượt xem: 2,423

audi@@

Tài xế O-H
chào các bác, đến hẹn lại lên mà chưa hẹn lại vô, con mazda premacy hôm trước e có hỏi vụ ra khói sau khi đại tu thì xe đi đc gần 2 tháng xong bị tình trạng như sau : có tiếng kêu như bupso ,e đã canh lại khe hở nhiệt bình thường garangti không kêu như lúc chưa canh. nhưng ở ga 2000 vòng thì có tiếng gõ thanh và gắt chỉ lâu lâu mới có như tiếng bị róc máy. bây giờ để nổ không tải xe không tròn tua đồng hồ tua máy kim nhích lên xuống liên tục dao động từ 720-850 prm, mở máy lạnh lên thì tần số ít lại nhưng vẫn còn, lâu lâu nó giật mạnh một cái.
e đã đại tu lại máy, thay 1 vale điều chỉnh độ dài ống nạp, mobin lửa, bugi, cụm bơm xăng, đầu quylat nghĩa địa ( còn tốt, gắn vô đỡ hơn cái cũ rõ rệt ạ). e đã mua cả cụm lọc gió và 1 con đo gió nghĩa địa (lúc trước nổ ngược bể lọc + hư con đo gió). e đã xử lý triệt để hết mấy lỗi cũ trong máy báo. chỉ còn vale tuần hoàn khí xả bị hư e chưa mua. ( e đã bít lại sau vụ ra khói). giờ e chưa biết lối nào để giải quyết cho triệt để vụ tua máy không đều. mong các bác tư vấn.

audi@@

Tài xế O-H
bác xem van không tải . hoặc kiểm tra lại gioăng kim fun xem có bị hở không .
E đã kiểm tra văn không tải, ron kim e chưa kt, xe này vật e lâu lắm rồi ạ. Từ mười mấy lỗi e đã xử xong chỉ còn cái vụ tua máy ko tròn thôi ạ. Để mai e kt rồi inbox bác

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên