Pan củ chuối hệ thống khởi động sirius mời các cụ chém.

C
Bình luận: 15Lượt xem: 6,180

canhoto

Tài xế O-H
Hôm nay em làm con sirius đời cũng sâu sâu(số vuông các cụ ah). Khách mang xe đến bị bệnh không đề được. Em kiểm tra khi đề thấy rơle đóng mở tành tạch nhưng máy khởi động chả có hiện tượng j. Em kiểm tra xong thay con rơle khác đề phát ngon ngay, nhưng tính em cẩn thận nên em tháo nốt cả củ đề ra để kiểm tra, bảo dưỡng(cổ góp vẫn đẹp, chổi than vẫn còn) xong đâu đấy em lắp lại rồi ráp vào động cơ. Bật khoá điện ấn nút đề, đề chạy ro ro nhưng không kéo vô lăng quay(giống như trượt bi đề các cụ ah) em lại tháo bưởng điện ra kiểm tra nhưng khôg phải, lại lắp vào nhưng bệnh vẫn vậy. Em tức khí tháo bưởng ra một lần nữa kiểm tra vẫn không thấy gì bất thường, tần ngần một lúc em phát hiện máy khởi động bị quay ngược. Nghĩ mãi mới ra nguyên nhân, từ lúc tháo máy khởi động ra bảo dưỡng đến lúc sử lý xong cái pan không đâu em mất gần 2 tiếng rưỡi, đúng là tai hại. Pan này chắc cũng nhiều cụ dính nhưng Em cứ thử đưa lên để các cụ đoán thử xem em nó bị làm sao. Biết đâu sau này cụ nào dính thì đỡ mất thì giờ như em, đỡ mất công tháo cả bưởng điện ra. Cụ nào đoán đúng pan thứ 2 em đổ xăng nhé. Vì nghỉ cuối tuần em lên bằng điện thoại nên không có chức năng đổ xăng!

HuongPhuXuyen

Tài xế O-H
Ðề: Pan củ chuối hệ thống khởi động sirius mời các cụ chém.

Nếu củ đề quay ngược thì sẽ bị đẩy ngược ra cổ hút,sẽ phát ra tiếng kêu lộp bộp trong cổ hút ở chế hòa khí.đề sẽ không bao giờ nổ được.

canhoto

Tài xế O-H
Nếu củ đề quay ngược thì sẽ bị đẩy ngược ra cổ hút,sẽ phát ra tiếng kêu lộp bộp trong cổ hút ở chế hòa khí.đề sẽ không bao giờ nổ được.

Cụ ơi củ đề quay ngược thì bi đề(một chiều) sẽ bị nhả khớp lúc này bánh răng bị động sẽ quay trơn chứ không dẫn động được vô lăng nên trục cơ cũng đứng yên vì vậy sẽ không xảy ra trường hợp như cụ nói.

Wanted

Xe Tăng

Bác tháo motor đề ra không làm dấu khi lắp vào nó ngược chiều nam châm motor quay ngược thôi

canhoto

Tài xế O-H
Mình cũng bị 1 lần nhưng là do mình dán lại nam châm,chủ quan không đánh dấu,

Nếu dán ngược nam châm chả sao cụ ah vì em cũng dán rồi em biết. Có lần nam châm của em bị vỡ mỘt cực em kiếm cực khác thay nhưng nó lại cùng dấu với cực còn lại chả để ý nên mất công dán vào nhưng máy không chạy. Pan này chắc dễ nên chả mấy cụ muốn chém, cụ với cụ wanted bắt đúng bệnh rồi. Em tháo stato ra không đánh dấu nên lắp ngược 180 độ nên máy quay ngược luôn. Mai em đổ xăng cho các cụ.

trang...com...vn

Tài xế O-H

Troi ơi cái củ đề si nó có dấu ở ngoài cái chụp đó canh thẳng cái dấu gạch đó là dc thui.
chứ lặp ngược nam châm thì làm sao mà ko quay ngược chứ

cmc_101

Tài xế O-H

Lắp ngược cực sao nổ được vi khóa một chiều của bi đề

ngocanh_102

Tài xế O-H

Lắp nhầm cực là đảo đầu (xoay 180 độ) của 1 nam châm hay là đảo vị trí 2 nam châm với nhau vậy bác ?

hung dong anh

Tài xế O-H

Cái này là bệnh đơn giản nhất khi làm đề mà sao chủ thớt vẫn bị mắc phải thế nhỉ chắc bạn mới vào nghề nên ko để ý rồi

juno_vt00

Tài xế O-H

Chính xác là bạn lắp ngược chiều Vỏ của moto đề , lúc tháo phải chà sạch motor đề thì mới nhìn thấy dấu của 2 phần vỏ đề có dấu gạch , cái thứ 2 lúc lắp lên xe , nhìn ở cái đít motor đề có dấu CHẤM đó , dấu chấm phải quay lên trên , hướng về máy , nếu dấu quay xuống đất là lắp ngược đấy :8:

datbikerhy

Tài xế O-H

Bệnh lạ :))..hầu các loại củ đề mà bắt cái nam châm = 2 ốc đối xứng nhau như ju si, fu neo, viva, best đều có vấu để đánh dấu chiều nam châm.sao mà lắp nhầm được.

Giahuymotor

Tài xế O-H
Hôm nay em làm con sirius đời cũng sâu sâu(số vuông các cụ ah). Khách mang xe đến bị bệnh không đề được. Em kiểm tra khi đề thấy rơle đóng mở tành tạch nhưng máy khởi động chả có hiện tượng j. Em kiểm tra xong thay con rơle khác đề phát ngon ngay, nhưng tính em cẩn thận nên em tháo nốt cả củ đề ra để kiểm tra, bảo dưỡng(cổ góp vẫn đẹp, chổi than vẫn còn) xong đâu đấy em lắp lại rồi ráp vào động cơ. Bật khoá điện ấn nút đề, đề chạy ro ro nhưng không kéo vô lăng quay(giống như trượt bi đề các cụ ah) em lại tháo bưởng điện ra kiểm tra nhưng khôg phải, lại lắp vào nhưng bệnh vẫn vậy. Em tức khí tháo bưởng ra một lần nữa kiểm tra vẫn không thấy gì bất thường, tần ngần một lúc em phát hiện máy khởi động bị quay ngược. Nghĩ mãi mới ra nguyên nhân, từ lúc tháo máy khởi động ra bảo dưỡng đến lúc sử lý xong cái pan không đâu em mất gần 2 tiếng rưỡi, đúng là tai hại. Pan này chắc cũng nhiều cụ dính nhưng Em cứ thử đưa lên để các cụ đoán thử xem em nó bị làm sao. Biết đâu sau này cụ nào dính thì đỡ mất thì giờ như em, đỡ mất công tháo cả bưởng điện ra. Cụ nào đoán đúng pan thứ 2 em đổ xăng nhé. Vì nghỉ cuối tuần em lên bằng điện thoại nên không có chức năng đổ xăng!
Cái này bác xoay lại cốc đề là hết ngay!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên