[O-H] Kêu Gọi : Nâng cao ý thức tham gia giao thông tại xa lộ Tàng Kinh Các!!!

sirduyduc
Bình luận: 3Lượt xem: 18,260

sirduyduc

Tài xế O-H
Kính các cụ!
Như các cụ đã biết, Tàng Kinh Các là nơi lưu trữ tất cả "binh pháp" "bí kíp võ công" cơ yếu của diễn đàn, khối lượng và số lượng của kho binh thư cơ yếu này vô cùng lớn.
Thế nhưng hiện trạng của kho binh thư này lại vô cùng lộn xộn nham nhở các cụ ạ!
Bất kỳ thành viên nào tâm huyết với O-H cũng sẽ rất đau lòng khi nhìn vào bộ mặt của Tàng King Các hiện thời...
Các "tài xế" liên tục "phóng nhanh", "vượt ẩu", "lạng lách", "đánh võng", "đi ngược chiều" "vượt đèn đỏ", "dừng đỗ sai quy định", "đi sai làn",....gây "ùn tắc", "kẹt xe", mất trật tự và rối loạn giao thông
Em và cụ Kinglove đang cố gắng từng ngày từng giờ, vừa post thêm binh thư cho anh em, vừa lo chỉnh đốn, sửa sang lại những bài viết cũ, bổ sung link mới, bổ sung hình ảnh cho bài viết, dọn rác spam, nhưng do số lượng bài viết quá đồ sộ nên chưa vội nói đến việc "cơi nới", mà chỉ riêng công việc "trùng tu và tôn tạo" thôi đã có rất nhiều khó khăn rồi.
Vậy nay em lập toppic này, xin các cụ tài xế bớt chút thời gian ngó qua trước khi "vi vu":
1. Yêu cầu các cụ đọc kỹ các quy định và hướng dẫn để tham gia giao thông đúng luật, tránh vi phạm:
2. Tất cả các vi phạm của tài xế dẫn đến hỗn loạn giao thông đa số nằm ở các trường hợp sau :
- Post bài không rõ ràng, tiêu đề không mạch lạc, tiêu đề cụt ngủn, khó hiểu, thậm chí sai chính tả nữa
- Post sai khu vực (các cụ phải hiểu rõ bài viết mình sắp post là nói về cái gì, post ở đâu là đúng?)
- Post bài không có hình ảnh minh họa, viết tiếng việt không dấu, đặt điểm sai quy chế
- Để mail xin tài liệu, spam vô ích tràn lan, cách tốt nhất và duy nhất để cảm ơn bài viết của người khác là đây:

cách tốt nhất để down được tài liệu là tích cực sinh hoạt để kiếm điểm load tài liệu về chứ không phải là để mail xin xỏ, spam phi pháp các cụ ạ!
3. Kể từ giờ phút này, kêu gọi các tài xế tuân thủ đúng nội quy
, post bài và viết bài đúng quy định
, minh họa hình ảnh rõ ràng
, đặt điểm theo quy chế để tình trạng lộn xộn không gia tăng thêm nữa.
khi post tài liệu, khuyến khích thành viên upload lên trang dữ liệu của diễn đàn
để lấy link nhằm tránh die link, không mất thời gian fix lại link, tiêu đề bài viết nên đặt ở đầu dòng ký hiệu [O-H] để BQT dễ dàng kiểm soát và quản lý bài viết, ví dụ: [O-H] Đồ án: Ứng dụng PLC trong điều khiển thang máy
Nghiêm cấm spam vô ích trên tất cả các toppic. mọi comment mang nội dung: "cảm ơn nhiều nhé", "tài liệu hay quá", "cho mình xin một bản vào mail...nhé", "đã đổ xăng cho bác", "may quá mình đang cần",...yêu cầu không tái phạm. nếu phát hiện bài viết nào vi phạm sẽ lập tức xóa ngay mà không cần báo trước
. tài xế nào vi phạm sẽ nhắc nhở, tái phạm sẽ khóa nick, khóa IP,...theo nội quy.
Mọi sự xử phạt đều mang tính chất cưỡng bức và không mong muốn, vậy nên tất cả đều mong chờ một ý thức tham gia sinh hoạt và chia sẻ thật sự tốt, thật sự tích cực từ tất cả các cụ!
Hãy vì một Tàng King Các phong phú và quy củ, vì một O-H xanh-sạch-đẹp mà cùng nhau cố gắng các cụ nhé!
xin cảm ơn!
sirduyduc

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
với số lượng bài từ trước đến giờ thì 2 Mod chắc sẽ phải mất khá nhiều thời gian để lập lại trật tự rồi. bài viết này của SIR cần phải cho nhiều người biết đến.tuy nhiên những cá nhân hay spam lại không thường hay đọc những bài như thế này.khổ thé đấy.ngoài việc nâng cao ý thức tham gia giao thông cua các thành viên ra,chắc bqt cần sent cho 2 mod Đức và Dũng 2 em chân dài xinh đẹp để chăm sóc sức khỏe cũng như cổ vũ tinh thần cho sự cố gắng của 2 bác này ah . =d>=d>=d>=d>

KingLove

♫ O-H ~ Quality Service.
với số lượng bài từ trước đến giờ thì 2 Mod chắc sẽ phải mất khá nhiều thời gian để lập lại trật tự rồi. bài viết này của SIR cần phải cho nhiều người biết đến.tuy nhiên những cá nhân hay spam lại không thường hay đọc những bài như thế này.khổ thé đấy.ngoài việc nâng cao ý thức tham gia giao thông cua các thành viên ra,chắc bqt cần sent cho 2 mod Đức và Dũng 2 em chân dài xinh đẹp để chăm sóc sức khỏe cũng như cổ vũ tinh thần cho sự cố gắng của 2 bác này ah . =d>=d>=d>=d>

Sau vài ngày về quê , nhà cháu đã trở lại.
Bắt đầu chiến dịch úp lại tài liệu + dọn rác..

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên