NouvoRC sáng đèn check khi nổ máy

NhatHung
Bình luận: 13Lượt xem: 2,061

NhatHung

Tài xế O-H
:(Chả là có con Nouvo RC khi bật khóa điện, đèn check sáng rùi tắt nhưng cứ nổ máy là đèn check sáng mãi ko tắt. em đã thử thay bình ác qui nhưng vẫn thế, kiểm tra các thể loại dây nhưng ko thấy có dây nào chạm mát, đã vệ sinh hết các giắc điện (kể cả giắc lên đồng hồ) nhưng vẫn ko ăn thua. xe vẫn đi bình thường nhưng ghét cái đèn check nó cứ sáng.
Bác nào có kinh nghiệm chỉ giúp em với

Wanted

Xe Tăng
:(Chả là có con Nouvo RC khi bật khóa điện, đèn check sáng rùi tắt nhưng cứ nổ máy là đèn check sáng mãi ko tắt. em đã thử thay bình ác qui nhưng vẫn thế, kiểm tra các thể loại dây nhưng ko thấy có dây nào chạm mát, đã vệ sinh hết các giắc điện (kể cả giắc lên đồng hồ) nhưng vẫn ko ăn thua. xe vẫn đi bình thường nhưng ghét cái đèn check nó cứ sáng.
Xe bác hiện đang bị báo lỗi rồi đấy bác, bác cho em hỏi hiện tượng chạy vẫn bình thường hở bác, có thấy hao xăng hay giựt giựt gì không ? Bác cho em hỏi bác ở đâu để tiện xem có ai gần bác không hỗ trợ bác.

NhatHung

Tài xế O-H
xe đang đi bình thường thì nó bị như vậy, nhưng đi xe ko thấy có gì khác ca. vậy lỗi ấy là gì vậy bác? em ở Bắc Ninh

Wanted

Xe Tăng
xe đang đi bình thường thì nó bị như vậy, nhưng đi xe ko thấy có gì khác ca. vậy lỗi ấy là gì vậy bác? em ở Bắc Ninh
Bác kiểm tra lại các giắc dây trên tất cả các cảm biến có vấn đề gì không ? Bác để ý kỹ xem xe có ăn xăng hay nóng máy hơn bình thường không ? Garenty vẫn ổn chứ bác.

NhatHung

Tài xế O-H
Bác kiểm tra lại các giắc dây trên tất cả các cảm biến có vấn đề gì không ? Bác để ý kỹ xem xe có ăn xăng hay nóng máy hơn bình thường không ? Garenty vẫn ổn chứ bác.
Trước và sau khi bị bệnh ấy tất cả mọi thứ vẫn tốt hết kể cả Garenty bác ạ. mấy giắc cảm biến em cũng xịt RP7 vệ sinh hết rồi nhưng em ko biết kiểm tra xem có cảm biến nào chết hay ko.

Wangdu

Tài xế O-H
bác thử reset lại ECM coi xem có còn hiện tượng đó ko....

Wangdu

Tài xế O-H
Reset như nào bác biết chỉ em với?
thông thường thì bác đem ra hãng để nó dùng máy test đễ reset lại thì đảm bảo giữ liệu trong ECM vẫn còn, còn nếu tự reste thì ở ngoài người ta hay tháo cọc dương của bình accu trong vòng 3-5 giây rồi gắn lại nhưng phương pháp này ko may mất giữ liệu trong ECM thì mệt nữa... !
[MERGETIME="1432531446"][/MERGETIME]
bác thử tham khảo link này...
[MERGETIME="1432531463"][/MERGETIME]
bác thử tham khảo link này...

NhatHung

Tài xế O-H
thông thường thì bác đem ra hãng để nó dùng máy test đễ reset lại thì đảm bảo giữ liệu trong ECM vẫn còn, còn nếu tự reste thì ở ngoài người ta hay tháo cọc dương của bình accu trong vòng 3-5 giây rồi gắn lại nhưng phương pháp này ko may mất giữ liệu trong ECM thì mệt nữa... !
[MERGETIME="1432531446"][/MERGETIME]
bác thử tham khảo
Lại ra hãng. em dị ứng với hãng bác ạ. 2 cái video kia là cưa honda mà, có áp dụng cho yamaha đc ko bác?

tungvay

Tài xế O-H
xe của bác là novo 135 rc đúng khong a dòng này đang chạy chế hòa khí mà theo em nghĩ là do cảm biến vị trí quả ga thôi cụ thử kiểm ttra thật kĩ lại bó dây xem

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên