Nissan Pixo 1.0 đời 2010

BacThayHamHoc
Bình luận: 14Lượt xem: 1,579

BacThayHamHoc

Tài xế O-H
Chào cac anh. ! .! xe để bình thường đừng 1 chỗ nổ ko rung. khi sang số P thì giật giật và run máy như mún trườn tới giống như bị bỏ máy nhưng kiểm tra ko bị gì ạ ! về phần máy chuẩn đoán. thì chỉ vào xem đc live data ở phần OBD ! còn vào quét các hộp ĐK và cơ cấu chấp hành thì ko tìm ra xe ạ !
Tình hình là e đã làm phần cơ khí hết rồi. thào qui lat vệ sinh xoay su pap đo hơi 3 máy đầy đủ. giá trị các cảm biến nhiệt độ khí nạp và đo gió vs ap suất đều đủ tiêu chuẩn ạ. giờ bệnh chưa ra . E ko có sơ đồ mạch điện của con này mong các anh em có ít tài liệu chia sẻ giúp e ! để e nắm bắt thêm kiến thức về nó ạ !
cam on cac ae đã xem tin

chu_thodien

Tài xế O-H
Chào cac anh. ! .! xe để bình thường đừng 1 chỗ nổ ko rung. khi sang số P thì giật giật và run máy như mún trườn tới giống như bị bỏ máy nhưng kiểm tra ko bị gì ạ ! về phần máy chuẩn đoán. thì chỉ vào xem đc live data ở phần OBD ! còn vào quét các hộp ĐK và cơ cấu chấp hành thì ko tìm ra xe ạ !
Tình hình là e đã làm phần cơ khí hết rồi. thào qui lat vệ sinh xoay su pap đo hơi 3 máy đầy đủ. giá trị các cảm biến nhiệt độ khí nạp và đo gió vs ap suất đều đủ tiêu chuẩn ạ. giờ bệnh chưa ra . E ko có sơ đồ mạch điện của con này mong các anh em có ít tài liệu chia sẻ giúp e ! để e nắm bắt thêm kiến thức về nó ạ !
cam on cac ae đã xem tin
Em đọc bác viết nhưng câu cú của bác hơi khó hiểu ạ. Em hiểu đại ý là xe vào số D (Chứ không phải P) thì giật giật đúng không ạ? Chứ nếu như bác viết sang số P là số đỗ rồi thì còn trườn tới sao được ạ?
Việc đầu tiên bác phải đánh giá được xem là lỗi do động cơ hay hộp số?

BacThayHamHoc

Tài xế O-H
Em đọc bác viết nhưng câu cú của bác hơi khó hiểu ạ. Em hiểu đại ý là xe vào số D (Chứ không phải P) thì giật giật đúng không ạ? Chứ nếu như bác viết sang số P là số đỗ rồi thì còn trườn tới sao được ạ?
Em xin lỗi ạ. E ghi nhah quá và mấy hôm nay cũng quên đọc lại bài viết vì xe làm ko đc và cho ra xưởng rồi ạ. ! Là vào số D chứ ko phải P. Hic

BacThayHamHoc

Tài xế O-H
E nghĩ là bị hộp số.! Vì khi ở chế độ ko tải tốc độ rpm là 600--->>650. Áp suất khí nạp khoảng 35. Khi bật ac đc 800--->860 áp suất khí nạp thay đổi lên khoảng 70. Và khi sang số D hoặc R thì lên đc 900 đến 1000 áp suất cũng lên và có tín hiệu bù tải. Nhưng e ko xem đc tín hiệu của hộp số. Vì phần chuẩn đoán e chỉ vào xem đc các thông số cơ bản thôi ạ. Ko biết có phải bị hộp số ko. Và mong đc các a giải đáp

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
E nghĩ là bị hộp số.! Vì khi ở chế độ ko tải tốc độ rpm là 600--->>650. Áp suất khí nạp khoảng 35. Khi bật ac đc 800--->860 áp suất khí nạp thay đổi lên khoảng 70. Và khi sang số D hoặc R thì lên đc 900 đến 1000 áp suất cũng lên và có tín hiệu bù tải. Nhưng e ko xem đc tín hiệu của hộp số. Vì phần chuẩn đoán e chỉ vào xem đc các thông số cơ bản thôi ạ. Ko biết có phải bị hộp số ko. Và mong đc các a giải đáp
Tôi nghĩ rằng, phần động cơ vẫn chưa thực sự được chốt, nên phần hộp số chưa chắc chắn đâu. Phần hộp số thì kết hợp chạy thử mới đoán được

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
e đo áp suất 3 buồng đều 7kg liệu có đúng ko ạ. e ko biết thông số chuẩn của máy này bao nhiêu ạ .
Áp buồng đốt 7 bar thì máy êm, nhưng yếu lắm, gần ở ngưỡng chết rồi bác ạ. Đây là một trong những nguyên nhân không thể bỏ qua. Bác soát lại áp xăng, lọc xăng, vòi phun, đường không tải, thay bugi mới đi đã

Duckaka90

Tài xế O-H
E chào bác. Hiện e là chủ của con pixo này. Hiện tại bệnh này vẫn còn. Và còn thêm bệnh nữa là đang đi máy rung khục khục, đạp không vào ga và chết máy. Đã thay bơm xăng mới. Quạt thổi mát két nước kêu rất to. Ngoòi trong xe có mùi xăng. Xin các bác chỉ giáo thêm ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên