Nhờ mọi người chỉ cách tháo bơm trợ lực lái ( trợ lực dầu) Honda civic 2009 1.8

N
Bình luận: 27Lượt xem: 2,496

quachdong

Tài xế O-H
bác chắc chắn là bơm trợ lái ra dầu không đã
thường thì bơm của xe đó ít bị xì nhưng van cam thông minh của xe nằm bên trên thì hay bị hơn nó có cái zoăng cao xu lâu dài bị cứng không giữ được dầu nữa ạ

quachdong

Tài xế O-H
nếu chắc chắn là bơm trợ lực thì bác phải có cầu nâng hoặc cầu âm để mình có thể đứng dưới xe mới có thể luồn tay tháo được ốc bắt bơm "nằm ngửa thì rất khó"
tháo thì bác cứ ra dây curoa song, hút hết dầu trong cốc dầu ra, rồi ở dưới gầm xe tháo đường ống dầu ra khỏi bơm rồi tháo bơm thôi ạ. nó trật lắm nếu không quen tay hay không đủ đồ nghề thì hơi khó.

chetao99967

Tài xế O-H
Cụ tháo dây curoa -> tháo 2 bulong -> tháo buly -> tháo 4 bulong tránh làm rớt cánh gạt khi lắp vào sẽ bị hú. Khuyên dùng nên đặt luôn bộ sin hãng và bạc đạn. Chú ý 2 lỗ khi lắp chốt định tâm. Lỗ tròn và lỗ ovan.

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
Tháo được cái bơm ra thì là 1 chuyện, lúc lắp vào không biết bơm có hoạt động không nữa, có khi vừa nổ máy lên ruột nó tan tành bên trong vì vấp cánh

tienckdl1bkhn

Tài xế O-H
Đừng tiết kiệm bác ơi. Mang ra gara họ tháo cho. chứ cái bơm trợ lực này hồi em còn học việc chuyên gia bên em bị nó vật cho mấy lần thay bơm.

Công Tý

Tài xế O-H
Như tiêu đề, Nhờ mọi người chỉ cách tháo bơm trợ lực lái ( trợ lực dầu) Honda civic 2009 1.8 để thay gioăng, cảm ơn mn đã xem tin.
Thứ nhất cụ chuẩn bị đồ . Cà lê và khẩu .
2 là cụ tháo cái tăng dây cu doa ra
3 cụ tháo con ốc bắt vỏ ra
4 là cụ tháo buli ra
5 tháo ốc bơm ra thứ
Thứ 6 là cụ thay bơm khác ( vì sử lý cũng không chạy được mấy ngày )
7 lắp vào thì mồi dầu vào ống to đó
8 đổ dầu vào bình
9 đề ga nhẹ lại đổ dầu vào bình
10 quay vô lăng
11 đổ dầu và đóng nắp ( lưu ý thay dầu mới) chúc cụ phá hoại thành công

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên