Nhờ các bác chuẩn đoán sửa giúp e

H
Bình luận: 5Lượt xem: 633

Hl0v3t94

Tài xế O-H
e bên bộ đội lái xe. Nên xe hỏng vặt đa số phải tự sửa. Các bác cho e hỏi xe e là xe tải chạy dầu ural của Nga. Xe e có hiện tượng khi nổ máy để máy tự nổ k ga thì được vài phút sau xe lịm chết máy. Và đề nổ lại không được. E bơn tay 1 lúc lâu thì mới nổ lại đc. E nghi do tụt dầu xe nổ hết dầu trong máy. Vậy có phải xe e khi nổ máy k ga thì bơm k hoạt động nên k tự hút dầu đúng k ạ? Mong các bác chuẩn đoán bệnh và cách khắc phục giúp e vs ạ. E cảm ơn trước ạ.

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
Xe này để tự làm thì hơi khó, nếu cụ không đem ra xưởng cho thợ kiếm tra thì khó đấy, giờ phải kiếm tra đường ống lên bơm chuyển tiếp, để lâu tụt dầu, khi bắt đầu nổ máy ở bơm tiếp vận bị trống nên không bơm được dầu lên trên, khi ga mạnh bơm làm việc nhanh nên đẩy được không khí và hút được dầu lên, phải kiếm tra thực tế mới bắt được bệnh của xe nhé cụ

ThuySy152

Tài xế O-H
Em đồng quan điểm vơi Bác Nhattb và cũng góp ý thêm với chủ thớt ý kiến là ngoài kiểm tra đường ống thì Cụ cũng nên sem thêm phần bơm tay ạ.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
e bên bộ đội lái xe. Nên xe hỏng vặt đa số phải tự sửa. Các bác cho e hỏi xe e là xe tải chạy dầu ural của Nga. Xe e có hiện tượng khi nổ máy để máy tự nổ k ga thì được vài phút sau xe lịm chết máy. Và đề nổ lại không được. E bơn tay 1 lúc lâu thì mới nổ lại đc. E nghi do tụt dầu xe nổ hết dầu trong máy. Vậy có phải xe e khi nổ máy k ga thì bơm k hoạt động nên k tự hút dầu đúng k ạ? Mong các bác chuẩn đoán bệnh và cách khắc phục giúp e vs ạ. E cảm ơn trước ạ.
Khả năng cao là rò đường ống, hoặc bơm cấp liệu bị hỏng. Đặc biệt là hở van trên bơm tay dẫn đến tụt dầu mạch thấp áp rất dễ xảy ra. Con này già rồi, mấy cái đó hay hỏng lắm. Bác treo can dầu lên nóc xe thử cái đi. Không biết xe bác đã được nâng cấp hay nguyên bản nên chỉ nói theo xe nguyên bản như vậy thôi

Sontn1989

Tài xế O-H
Bác kiểm tra hết lọc với đường ống chưa? Nếu ok hết thì kiểm tra bơm tay. Mọi thứ ok hết thì bị ở bơm cao áp. Lười tháo thì bác mua cái bơm nhiên liệu điện về đấu vào là đk

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên