Nhảy số 5 kia k165

Vanluu147
Bình luận: 7Lượt xem: 2,183

Vanluu147

Tài xế O-H
Chào các bác. Xe của em vẫn đang chạy bình thường, hôm trước em đi thay dầu hộp số thay xong đi thì bị nhảy số 5. Vào số đạp ga xe vẫn chạy bình thường nhưng khi giảm ga và để nguyên số 5 xe chạy chậm dần rồi nhảy số, nếu mình lấy tay giữ thì nó không nhảy. Các bác cho em hỏi có phải em thay không đúng chủng loại dầu hay hộp số nó đến ngày hỏng ạ. Cách sử lý thế nào a. Xe em đời 2016.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Chào các bác. Xe của em vẫn đang chạy bình thường, hôm trước em đi thay dầu hộp số thay xong đi thì bị nhảy số 5. Vào số đạp ga xe vẫn chạy bình thường nhưng khi giảm ga và để nguyên số 5 xe chạy chậm dần rồi nhảy số, nếu mình lấy tay giữ thì nó không nhảy. Các bác cho em hỏi có phải em thay không đúng chủng loại dầu hay hộp số nó đến ngày hỏng ạ. Cách sử lý thế nào a. Xe em đời 2016.
Bác mang ra xưởng, anh em mới kiểm tra được. Trên này chém gió thôi

Vanluu147

Tài xế O-H
Bác mang ra xưởng, anh em mới kiểm tra được. Trên này chém gió thôi
Em nghe theo lời bác tài gần nhà. Bác ấy bảo có thể do đổ nhiều dầu quá nên bảo em xả bớt ra, em tháo ốc bên trên thì dầu tràn ra khoảng tầm 0.5L. Sau đó chạy 2 chuyến hàng thì không thấy nhảy nữa. Giờ em vẫn vừa chạy vừa để ý xem thế nào. Nếu nhảy thì phải mang ra gara thôi.

Vanluu147

Tài xế O-H
Vô lý, thừa dầu. Mà nhảy dc số, cái này là mòn răng chuột nó sẽ nhảy
Em chỉ biết lái với biết nó bị như thế nào thôi chứ số má em k biết nó hoạt động như thế nào. Em cũng nghĩ đến ngày phải làm hộp số rồi. Odd 31 vạn. Em tháo bớt ra như vậy thì k bị nhảy nữa. Còn trước khi thay dầu xe vẫn bình thường, thay xong bị nhảy luôn bác ạ.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Em chỉ biết lái với biết nó bị như thế nào thôi chứ số má em k biết nó hoạt động như thế nào. Em cũng nghĩ đến ngày phải làm hộp số rồi. Odd 31 vạn. Em tháo bớt ra như vậy thì k bị nhảy nữa. Còn trước khi thay dầu xe vẫn bình thường, thay xong bị nhảy luôn bác ạ.
Bác đổ lại nửa lít xem có nhảy không??

hanh73

Tài xế O-H
Của bạn, hiện tượng số đã bi giơ dao . Cần phải tháo ra .kiểm tra , thay thế căn lai hộp số mới được. Mới thi bạn con giữ được tay .đen lúc giơ quá. Bạn muốn giữ còn ko được. Hay mang ra thợ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên