Nguyên nhân Future 125 mới hay bị hỏng hệ thống tăng cam tự động?

T
Bình luận: 7Lượt xem: 10,278

thanhphong1975

Tài xế O-H
như tiêu đề dạo này em thấy nhiều người nói xe future mới hay bị hỏng hệ thống tăng cam tự động với tình trạng: Nát hoặc vỡ bánh răng tì xích, piston tăng cam hỏng van một chiều, vậy có cao nhan nào biết nguyên nhân xin cho em thỉnh giáo
cụ lấy lại cần củ rồi lấy nhông tăng cam rời táng vô xài bềnh hơn

trexanh135

Tài xế O-H
bọn honda làm ăn vơ vẩn thật xe Wave 100 bộ nhông xích lắp được cho cả W s110 và cả future 125 (từng đời) chả hiểu nó tính toán kiểu gì? giờ đến động cơ 125 mà lại dùng bánh tỳ xích bé xíu như của dream 81 82... sao nó ko dùng thanh tỳ cho rồi, bon vô học

duonganh11101

Tài xế O-H
bọn honda làm ăn vơ vẩn thật xe Wave 100 bộ nhông xích lắp được cho cả W s110 và cả future 125 (từng đời) chả hiểu nó tính toán kiểu gì? giờ đến động cơ 125 mà lại dùng bánh tỳ xích bé xíu như của dream 81 82... sao nó ko dùng thanh tỳ cho rồi, bon vô học
CỤ nhận xét sai rồi nhé.nhông xích xịn theo xe 110 của hon da là 14 37, 420, chạy khá bốc và ngọt chỉ có điều nhanh kêu thôi.Cụ thay nhông xích thái neo 14 35 428 chạy êm hơn nhưng lì hơn nhé,cảm nhận cực rõ khi chở 2 người.Cụ nói nhông xích 100 lắp được cho 110 đấy là do cụ tự ý lắp vào đấy chứ nhà sx có lắp thế đâu.Nếu ko lắp dk cụ cũng nói ng ta sx không đồng bộ khó sửa chữa.Bây giờ cạnh tranh nhau giá thành ,xe đắt ai mua ,giá thành hạ thì chất lượng không thể như ngày xưa được, mà có như thế thì anh em mình mới có việc làm chứ.Đáng lẽ phải cảm ơn nhà sản xuất mới phải.Tóm lại độ bền chỉ là một trong rất nhiều tiêu chí khi sản xuất xe cụ nhé.Xe bền hay không cũng do người đi mà cụ.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên