Nguyên nhân đèn báo sạc xe Mazda báo sáng

luongvandaotohn
Bình luận: 14Lượt xem: 2,141

Sangkynpi

Tài xế O-H
đèn báo sặc sáng ak bác. cụ thể xe gì bác
Em nghĩ chưa cần sơ đồ đâu, bác ktra nhưng gì rồi
Đầu tiên bác nhắc bật đèn nhấc mass ra xem thế nào nhé.

EdgarTruong

Tài xế O-H
Thế này nhé nổi đèn báo sạc thì có thể do những lỗi sau : nếu đèn còn nổi sau khi nổ máy: hệ thống sạc điện có lỗi, có thể do dynamo không sạc, dây curoa kéo dynamo bị đứt, dây điện từ dynamo bị đứt

minhthuan6789

Tài xế O-H
Các cụ cho em hỏi xe mazda mà sáng đèn báo sạc ác quy thi nguyên nhân nó bị làm sao vậy các cụ mình muốn kiểm tra điện kích từ thì làm thế nào à cụ nào có sơ đồ thi cho e xin với
cái này dễ hư máy phát điện lắm cụ ak.cụ lấy đèn thử và rút giắc cắm ơt đuôi máy phát ra k.tra xem có nguồn không.rồi ktra luôn xem nó có nổi đèn báo nạp lên tap lô không.nếu ma có nổi đèn và nguồn thì máy cụ đã bi hư.tháo ra sửa chữa thôi

YoungHand

Tài xế O-H
e nó bệnh đỡ chưa bác em cũng mới vô nghề nhưng cụ thể bác chú ý đời của em nó nghe k lúc mệt đó madaz thi thoảng hay chơi bài lắm
cân nhắc khi tháo mát kta ác quy nếu có máy đọc lỗi xem thông số là ok nhất

ChiKaRa

Tài xế O-H
mình đưa ra phương pháp cho bạn kiểm tra nhé thông thường chung cho các loại dynamo 2,hoặc 3 dây (day trực típ.dây sau khóa,dây báo đèn
Bước 1: rút gắc điện của dynamo,bật on chìa khóa dùng bóng đèn thử xem 1 trong 2 dây (đối với xạc sd 2 dây)có 1 nguồn 12 đến 14v và nếu dynamo sd 3 dây thì có 2 dây 12 dến 14v, dây còn lại là dây đèn báo xac
Bước 2 ;nếu dây tín hiệu ok thì do 2 chổi then dynamo bị mòn hoặc cuộn dây kích từ bị đức
Chú ý nếu dynamo sử dụng 4 dây thì bạn ko nên thử 2 cách trên vì nó khiển bằng ECU

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên