Nên học Solidworks sớm

phongnvt
Bình luận: 9Lượt xem: 4,344

phongnvt

Tài xế O-H
Để đánh giá về tính năng thiết kế trên phần mềm solidworks thì có thể gọi dễ sử dụng, đây là một trong những phần mềm thiết kế CAD được đánh giá là ở mức trung và có thể đáp ứng được việc thiết kế các mô hình 3D một cách hoàn chỉnh nhất và giao diện rất đơn giản, việc sắp xếp những công cụ rất phù hợp đối với người dùng, tại Việt Nam đây là một phần mềm được ưa chuộng khá nhiều.
Nói đến tính năng thiết kế của phần mềm thì no được tập hợp đầy đủ các công cụ từ thiết kế các biên dạng 2D cho đến các lệnh tạo khối 3D và một số lệnh thiết kế bề mặt khác, Ngoài những tính năng phổ biến đó thì có nhiều plugin được thêm vào thiết kế kim loại tấm hay thiết kế khuôn,...
Nói tóm lại đầy là một công cụ khá hoàn hảo cho việc thiết kế CAD nếu như bạn học phần mềm này càng sớm thì khả năng được vào làm trong các công tỵ về thiết kế và gia công cơ khí là rất đơn giản vì hiện nay tại các công ty này đang thiếu khá nhiều nhận viên có thể đảm nhận vai trò này...

Link tải solidworks : http://technicalvnplus.com/article/hoc-solidworks-2014-2015-2016-2017

Nguyễn Thanh Đàm

Giữ xe
Nhân viên
Chào bác,
Bác cho em hỏi vì em học trong trường đại học không được học cái này, theo bác nó có những ứng dụng gì trong ngành ô tô đặc biệt là Việt Nam ạ ?
P/S Bài viết bị xoá link vì vi phạm quy chế nhé.

vivivuvu

Tài xế O-H
Ở Vn, theo e được biết, Soliwworks dùng để thiết kế thùng vỏ xe ô tô, đặc biệt xe tải. Thiết kế các chi tiết đơn giản khác...

Kirito97

Tài xế O-H
Để đánh giá về tính năng thiết kế trên phần mềm solidworks thì có thể gọi dễ sử dụng, đây là một trong những phần mềm thiết kế CAD được đánh giá là ở mức trung và có thể đáp ứng được việc thiết kế các mô hình 3D một cách hoàn chỉnh nhất và giao diện rất đơn giản, việc sắp xếp những công cụ rất phù hợp đối với người dùng, tại Việt Nam đây là một phần mềm được ưa chuộng khá nhiều.
Nói đến tính năng thiết kế của phần mềm thì no được tập hợp đầy đủ các công cụ từ thiết kế các biên dạng 2D cho đến các lệnh tạo khối 3D và một số lệnh thiết kế bề mặt khác, Ngoài những tính năng phổ biến đó thì có nhiều plugin được thêm vào thiết kế kim loại tấm hay thiết kế khuôn,...
Nói tóm lại đầy là một công cụ khá hoàn hảo cho việc thiết kế CAD nếu như bạn học phần mềm này càng sớm thì khả năng được vào làm trong các công tỵ về thiết kế và gia công cơ khí là rất đơn giản vì hiện nay tại các công ty này đang thiếu khá nhiều nhận viên có thể đảm nhận vai trò này...
Ở Việt Nam chắc auto CAD dc dùng nhiều trong các văn phòng nisan, toyota ... là nhiều nh vị trí cho CAD là rất ít ỏi , chắc học để cho biết biết r quên quên :)

phongnvt

Tài xế O-H
Chào bác,
Bác cho em hỏi vì em học trong trường đại học không được học cái này, theo bác nó có những ứng dụng gì trong ngành ô tô đặc biệt là Việt Nam ạ ?
P/S Bài viết bị xoá link vì vi phạm quy chế nhé.

Những lứa sinh viên về trước thì không được tiếp cận nhiều đến CADCAMCNC, càng về sau này thì sinh viên của các trường đại học, cao đăng được trang bị kiến thức này rất đầy đủ.
solidworks có thể ứng dụng để thiết kế các bộ phận của oto dạng 3D hay là khung xe, nói chung rất nhiều. Nhưng đối với các thiết kế về kiểu dáng công nghiệp cụ thể ở đây là vỏ xe thì thường dùng đến các công cụ có khả năng về thiết kế surface rất mạnh như: NX, CATIA...

Bài viết này mình muốn chia sẻ đến các bạn sinh viên là hãy học solidworks càng sớm càng tốt, vì mình cũng có làm việc liên quan đến công nghệ này rất nhiều và có khá nhiều công ty đang thiếu nhân viên biết sử dụng solidowrks. Hiện nay các trường như đào tạo về cơ khí và cơ khí oto đều được học về CAD/CAM.

Nguyễn Xuân Giang

Giữ xe
Nhân viên
Ở Việt Nam chắc auto CAD dc dùng nhiều trong các văn phòng nisan, toyota ... là nhiều nh vị trí cho CAD là rất ít ỏi , chắc học để cho biết biết r quên quên :)
Theo em biết thì Nissan người ta dùng phần mềm NX, còn châu âu thì người ta dùng CATIA phải. Solidwork chỉ học cho biết thôi chứ thực ra nó vẽ lâu hơn ( tính theo số thao tác để vẽ ra 1 chi tiết ) các phần mềm khác. Ở Việt Nam thì thường dùng Inventer ở các xưởng cơ khí chế tạo.

dadden

Tài xế O-H
em chào a ạ! anh cho em hỏi là giữa inventor và solidworks thì cái nào có lợi cho ngành mình nhiều hơn ạ.

phongnvt

Tài xế O-H
em chào a ạ! anh cho em hỏi là giữa inventor và solidworks thì cái nào có lợi cho ngành mình nhiều hơn ạ.
Nếu mình cho lời khuyên thì bạn nên học Solidworks, vì nó đang quá phổ biến ở việt nam. Hơn nữa nhu cầu công ty cần rất nhiều mà không đủ đáp ứng

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên