Nên chọn "Ra đi hay ở lại"?

P
Bình luận: 29Lượt xem: 6,651

phuviec

Tài xế O-H

kính chào các cụ !
em có một nỗi do dự ở lại hay ra đi ?????
theo sư phụ em đã hơn 1 năm , đã cùng sư phụ giải quyết bao pan bệnh ,bao con xe em không nhớ nổi nữa
em còn nhớ những ngày đầu đến , sư phụ là người chăm chỉ , khó tính. với 1 người đến học việc mới ra trường như em rất khó để thích nghi với ''ông''.
thời gian đầu là mỗi ngày đi làm về là 1 ngày ấm ức. vì ,bị ăn chửi cũng no :D
giờ đã quen vài việc và ít bị ăn chửi rùi
thấm thoát đã 1 năm qua đi, và mấy ngày nay trong đầu em xuất hiện tư tưởng mà các cụ thường nói ''đứng núi này trông núi nọ''
đúng là như vậy ,em đang đứng núi này ngóng núi kia .nhưng e cũng có lý do của em chứ !!

mỗi thầy có cái bí quyết hay riêng của họ, tất nhiên em chưa học hết cái hay ấy và chẳng bao giờ học hết được của sư phụ em.
để đặt được cái chữ lành nghề là phải thành kỹ xảo trong nghề các cụ nhể?
kỹ xảo trong nghề ô tô là cả quá trình tôi luyện , học hỏi,suy ngẫm các cụ nhể?
trở lại nỗi do dự của em , em thật sự muốn ra đi rồi ,không phải lí do bị ăn chửi cũng no đâu ạ
lí do chính của em là muốn sờ mó thêm vài thứ trên ô tô là điện,điều hòa. làm một mảng rảnh rỗi nhiều quá .
ý định muốn ra đi nhưng không thể lơ là công việc được , em xin hạ màn đây ,mai nằm dưới gầm mà ngủ thiếp thì lại ăn chửi no với sư phụ đấy,hì.
cám ơn sư phụ nhiều ạ . (mặc dù sư phụ không đọc )
các cụ cho em xin ý kiến về nỗi do dự của em ạ !

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Thế thì ra đi thôi, bác ạ. Con đường võ học thì phải chấp nhận đây đó để được học. Khi xưa, các cao thủ võ lâm đều phải bôn tẩu khắp nơi đấy thôi (có vẻ nhiễm truyện chưởng). Bác không nên quá lăn tăn, mình ra đi để học thêm, chứ có phải là bỏ quên thày cũ đâu. Cứ đi đi!

phuviec

Tài xế O-H
Thế thì ra đi thôi, bác ạ. Con đường võ học thì phải chấp nhận đây đó để được học. Khi xưa, các cao thủ võ lâm đều phải bôn tẩu khắp nơi đấy thôi (có vẻ nhiễm truyện chưởng). Bác không nên quá lăn tăn, mình ra đi để học thêm, chứ có phải là bỏ quên thày cũ đâu. Cứ đi đi!
với em, ''quên thày'' là mang tội to đấy ạ.
bác hiểu ý em quá, muốn ra đi để học hỏi nhiều hơn nữa. nghe có vẻ hơi tham lam phải không? tại công việc rảnh quá nên xuất hiện lòng tham ấy mà.
thật sự em muốn học bao gồm cả máy,gầm , điện,điều hòa .
không biết có quá sức lực nhỏ bé của mình không nữa. có lẽ phải làm mới biết .

Cai banh xe

với em, ''quên thày'' là mang tội to đấy ạ.
bác hiểu ý em quá, muốn ra đi để học hỏi nhiều hơn nữa. nghe có vẻ hơi tham lam phải không? tại công việc rảnh quá nên xuất hiện lòng tham ấy mà.
thật sự em muốn học bao gồm cả máy,gầm , điện,điều hòa .
không biết có quá sức lực nhỏ bé của mình không nữa. có lẽ phải làm mới biết .
- Không tham
- Không quá sức đâu. Thiên hạ người ta làm đầy ý mà. Nhưng để giỏi là khó

phuviec

Tài xế O-H
cứ ra đi đê cụ. vì hạnh phúc của con em chúng ta :D học nhiều biết nhiều học ít biết ít không học là không biết gì hihi
biết là như vậy, nhưng em vẫn chưa đủ can đảm để chia tay sư phụ . dù sao cũng đã sát cánh bên nhau :p
với lại chưa tìm thấy bến nào cho đậu cụ à.

Ferrari599

Tài xế O-H
kính chào các cụ !
em có một nỗi do dự ở lại hay ra đi ?????
theo sư phụ em đã hơn 1 năm , đã cùng sư phụ giải quyết bao pan bệnh ,bao con xe em không nhớ nổi nữa
em còn nhớ những ngày đầu đến , sư phụ là người chăm chỉ , khó tính. với 1 người đến học việc mới ra trường như em rất khó để thích nghi với ''ông''.
thời gian đầu là mỗi ngày đi làm về là 1 ngày ấm ức. vì ,bị ăn chửi cũng no :D
giờ đã quen vài việc và ít bị ăn chửi rùi
thấm thoát đã 1 năm qua đi, và mấy ngày nay trong đầu em xuất hiện tư tưởng mà các cụ thường nói ''đứng núi này trông núi nọ''
đúng là như vậy ,em đang đứng núi này ngóng núi kia .nhưng e cũng có lý do của em chứ !!

mỗi thầy có cái bí quyết hay riêng của họ, tất nhiên em chưa học hết cái hay ấy và chẳng bao giờ học hết được của sư phụ em.
để đặt được cái chữ lành nghề là phải thành kỹ xảo trong nghề các cụ nhể?
kỹ xảo trong nghề ô tô là cả quá trình tôi luyện , học hỏi,suy ngẫm các cụ nhể?
trở lại nỗi do dự của em , em thật sự muốn ra đi rồi ,không phải lí do bị ăn chửi cũng no đâu ạ
lí do chính của em là muốn sờ mó thêm vài thứ trên ô tô là điện,điều hòa. làm một mảng rảnh rỗi nhiều quá .
ý định muốn ra đi nhưng không thể lơ là công việc được , em xin hạ màn đây ,mai nằm dưới gầm mà ngủ thiếp thì lại ăn chửi no với sư phụ đấy,hì.
cám ơn sư phụ nhiều ạ . (mặc dù sư phụ không đọc )
các cụ cho em xin ý kiến về nỗi do dự của em ạ !
thầy của bác đọc được đó bác tin không. còn đi hay không thì e nghỉ là ở bác bác suy nghỉ trên dưới hợp lý là được. bác muốn đi thì không ai dử được. BIỂN RỘNG BAO LA CÁ BẠT NGÀN MÀ.

phuviec

Tài xế O-H
thầy của bác đọc được đó bác tin không. còn đi hay không thì e nghỉ là ở bác bác suy nghỉ trên dưới hợp lý là được. bác muốn đi thì không ai dử được. BIỂN RỘNG BAO LA CÁ BẠT NGÀN MÀ.
bác hiểu hơi lệch ý em rồi
đi hay ở là ở mình , em đồng ý
''suy nghĩ trên dưới hợp lý'' thì hơi xa xôi , biết thế nào mới gọi là ven tình đôi đường
bản thân em nghĩ đơn giản thôi. nơi học việc hiện tại chỉ làm máy ,gầm ,có rất nhiều thời gian rảnh rỗi. giá như xưởng thêm phần điện thì thời gian ngồi chơi đấy em cũng có thể học được ít nhiều
''tự học'' là chính , em hiểu . thế nhưng mong các bác tiền bối hiểu cho. bản thân là người đi học việc nhiều khi nghĩ được nhưng không đủ bản lĩnh để làm mà mấy ông khách thường hay có tâm lý ''mày tuổi gì mà đòi kiểm tra xe tao''. tự học em thấy rất khó ứng dụng khi mình là ''thằng học việc''

Cai banh xe

bác hiểu hơi lệch ý em rồi
đi hay ở là ở mình , em đồng ý
''suy nghĩ trên dưới hợp lý'' thì hơi xa xôi , biết thế nào mới gọi là ven tình đôi đường
bản thân em nghĩ đơn giản thôi. nơi học việc hiện tại chỉ làm máy ,gầm ,có rất nhiều thời gian rảnh rỗi. giá như xưởng thêm phần điện thì thời gian ngồi chơi đấy em cũng có thể học được ít nhiều
''tự học'' là chính , em hiểu . thế nhưng mong các bác tiền bối hiểu cho. bản thân là người đi học việc nhiều khi nghĩ được nhưng không đủ bản lĩnh để làm mà mấy ông khách thường hay có tâm lý ''mày tuổi gì mà đòi kiểm tra xe tao''. tự học em thấy rất khó ứng dụng khi mình là ''thằng học việc''
Vậy thì phải giải quyết nó, đừng lảng tránh và đi đường vòng

Caroto

Tài xế O-H
Người thầy khó tính sẽ giúp ta nên người, những người thành công điều từng trãi qua hoàn cảnh khắc nghiệt đó bạn.Bạn đã cảm thấy mình giỏi những phần đang học rồi thì hãy ra đi , còn không thì......

manhdung1982

Tài xế O-H
Theo mình bạn k cần ra đi ,bạn hãy làm tốt những công vc bạn đang làm.bạn tìm 1 lớp học về điện ô tô.người ta dậy vào thứ 7 & cn.và bạn bắt đầu sửa điện từ cái đơn giản là thay bóng đèn,kiểm tra cầu chì...bạn tự mày mò học hỏi.mình nghĩ sau một thời gian bạn xẽ có chỗ đứng ở chỗ bạn đang làm& bạn cũng k phu người thầy của bạn.chúc bạn sớm đạt đc ước mơ của mình.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên