Moning 2009 nổ máy lái tự đánh hết qua bên phụ... mong các cụ giúp

H
Bình luận: 18Lượt xem: 1,113

hailua010101

Tài xế O-H
Xưởng e có con morning 2009 hạ máy

Giờ ráp lên nổ máy
Dùng gsacn 2 đọc ko thấy lỗi gì
ảnh khi chưa nổ máy

khi đánh laia qua tài momen báo âm. Còn đánh qua phụ mo mem báo dương...
Mong các cụ giúp e quả này với..20210424_122108.jpg

Hgtuc89

Tài xế O-H
Momen báo thế là đúng rồi.phát này bạn sắp toang r đấy.của bạn bị trục trặc chỗ con cảm biến momen trên cột lái điện.ngày trước mh có làm ca này rồi nhưng thất bại.cuối cùng mh phải thay cả cột lái điện.mh thay hàng bãi

hailua010101

Tài xế O-H
Momen báo thế là đúng rồi.phát này bạn sắp toang r đấy.của bạn bị trục trặc chỗ con cảm biến momen trên cột lái điện.ngày trước mh có làm ca này rồi nhưng thất bại.cuối cùng mh phải thay cả cột lái điện.mh thay hàng bãi
Ko biết có chỗ nào sữa hay thay con cảm biến này ko ta... giờ nc với khách thế nào.... toan ...

Hgtuc89

Tài xế O-H
Ko biết có chỗ nào sữa hay thay con cảm biến này ko ta... giờ nc với khách thế nào.... toan ...
Thực ra mh tháo con cảm biến ra rồi đặt lại.có khả năng 90% là ok.ngày trc do nhà mh mới va bệnh này ko có kinh nghiệm,đổ thẳng keo vào để cố định con cảm biến.kết quả là toang luôn khi keo chết đếch cạy ra đc

trongthanhluu

Tài xế O-H
Xưởng e có con morning 2009 vào bị tình trạng chảy phốt đầu và đuôi cốt máy.
Nhà cháu hạ cả mấy và họp số xuống để thay phớt. Có đóng rotuyn lái ngoài để tháo lấy mấy cây lắp ra ngoai.
Giờ ráp lên nổ máy tự đánh lái hết qua bên phụ
Dùng gsacn 2 đọc ko thấy lỗi gì
ảnh khi chưa nổ máy
View attachment 107662
khi đánh laia qua tài momen báo âm. Còn đánh qua phụ mo mem báo dương...
Mong các cụ giúp e quả này với...View attachment 107662
Bác thay con cảm biến góc lái khác vào xem , hoặc đặt lại vị trí góc lái của nó xem đc không . Hồi trc e thấy thợ kia làm nhưng em chưa hiểu lắm . Nhưng cứu đc .

hailua010101

Tài xế O-H
Cái giá trị mo mem ấy nó báo lúc ko đánh lái đã dương rồi cụ ạ. Bình thường e nghĩ ko dánh lái ,bật chìa khóa nó phải ở vị trí 0 chứ cụ.???

Tri-auto

Tài xế O-H
các bác cao nhân ơi,cho em hỏi tý là em bảo dưỡng bốn banh xe xong bị hết đầu phanh thêm dầu mới vào thế là phanh không ăn nữa,các bác chit giupd em với ạ

Kimcuc

Tài xế O-H
phải thay con cảm biến là chuẩn bài rồi ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên