Mercedes c180 nổi đèn báo ắc quy báo sạc.

nguyendzzung
Bình luận: 27Lượt xem: 5,017

lehuong787

Tài xế O-H
Mec này phải thay đúng chủng loại. Nếu dòng nhỏ hơn định mức (A) thì nó luôn báo đèn sạc kể cả khi vẫn nạp bình thường

nguyendzzung

Tài xế O-H
IC em nó đây...

subinnamkha

Tài xế O-H
Máy phát vẫn phát đúng không bác, nhưng đèn cảnh báo tablo lại cứ thi thoảng nhá phát báo sạc. Của bác là nhá nền vàng hay nền đỏ?

subinnamkha

Tài xế O-H
Quên mất là em nó là W203.chuẩn là đỏ lòm luôn.Ic thay lưng rổ mà vẫn cứ đỏ như thường.Điện áp vẫn dao động khoảng 13=>14v...
Bác thay máy phát nào cũng thế cả, của bác bị vấn đề về conect thôi.
Trước khi phát bệnh, em nó có bệnh gì khác không? Bác có tháo jack hộp không?
Bác có đụng đến hộp ngay vị trí bên tài (trong hầm máy không) vì tại đấy có i jack 2 pin, jack này lỏng thì máy phát vẫn phát bình thường nhưng tablo lâu lâu lại nhá quả báo sạc đỏ lòm

nguyendzzung

Tài xế O-H
Bác thay máy phát nào cũng thế cả, của bác bị vấn đề về conect thôi.
Trước khi phát bệnh, em nó có bệnh gì khác không? Bác có tháo jack hộp không?
Bác có đụng đến hộp ngay vị trí bên tài (trong hầm máy không) vì tại đấy có i jack 2 pin, jack này lỏng thì máy phát vẫn phát bình thường nhưng tablo lâu lâu lại nhá quả báo sạc đỏ lòm
Trước đó thì vẫn bình thường.Ngày trước nữa thì em nó cháy tùm lum.Hai cái giắc xanh ở hộp Sam trước đó á...

subinnamkha

Tài xế O-H
Một Jack thôi bác, jack này 2pin, hình như nhớ không lầm là Br và Wh hay sao đấy. Kế bên hôp. Bác tháo nắp ra, đếm từ trước vào sẽ thấy có :
3 jack hộp, kế đến là Jack 2pin này. Jack này lỏng hay chập chờn lập tức đèn báo bình lâu lâu nhá phát đỏ lòm rất khó chịu.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên