Máy Ủi Komatsu D61 PX-15 không cắt được lái

S
Bình luận: 11Lượt xem: 4,155

sk200

Tài xế O-H
Hiện bên em đang lắp cụm tổng thành biến mô hộp số, hộp cắt lái, và 2 bên giảm tốc cạnh. Khi lắp xong thử không tải thì có các hiện tượng như sau.
1. Để số N vẫn chạy hướng Tiến, Tiến - lùi và các số 1, 2, 3 đều bình thường.
2. Các thể loại áp suất đều đạt.
3. Không cắt lái được.
4. Đo được điện áp từ vào van điện (như trong hình khoanh đỏ) chỗ cụm van phân phối cho motor HSS là 24V ở chế độ không cắt lái và cắt lái đều giống nhau.
Em đang đi theo hướng là kiểm tra lại phần điện điều khiển thủy lực cho motor HSS bao gồm (tay chang số, hộp T/C controller và van điện). Mong các cụ chỉ giúp 2 cái van điện em khoanh ấy ạ nó có tác dụng như nào.

Mong các cụ giúp đỡ ạ

sk200

Tài xế O-H
Cày ben xuống xích có quay tròn không?nếu ko quay tròn ktra bơm +bơm dichuyen
.
Máy đã được kê kích lên cao, nên vành sao tự do. Nếu vòng tua động cơ thấp thì một bên quay một bên bì gì và có tiếng kêu. Nếu vòng tua cao thì quay hai sao quay đc ngược chiều, thi thoảng có bị giật cục và vẫn có tiếng kêu. Cảm ơn cụ đã trả lời em

Phuthuy1234

Tài xế O-H
Hiện bên em đang lắp cụm tổng thành biến mô hộp số, hộp cắt lái, và 2 bên giảm tốc cạnh. Khi lắp xong thử không tải thì có các hiện tượng như sau.
1. Để số N vẫn chạy hướng Tiến, Tiến - lùi và các số 1, 2, 3 đều bình thường.
2. Các thể loại áp suất đều đạt.
3. Không cắt lái được.
4. Đo được điện áp từ vào van điện (như trong hình khoanh đỏ) chỗ cụm van phân phối cho motor HSS là 24V ở chế độ không cắt lái và cắt lái đều giống nhau.
Em đang đi theo hướng là kiểm tra lại phần điện điều khiển thủy lực cho motor HSS bao gồm (tay chang số, hộp T/C controller và van điện). Mong các cụ chỉ giúp 2 cái van điện em khoanh ấy ạ nó có tác dụng như nào.

Mong các cụ giúp đỡ ạView attachment 87618 View attachment 87619
Các số bình thường như thế nào ạ.
Nếu số bình thường thì phải chạy tiến lùi oke và mang tải được đẩy tải khỏe còn vẫn đề cắt xích cụ đã kiểm tra áp của hệ thống lái chưa

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên