Máy phát xe Toyota corolla altis đời 2010 phát ra tiếng kêu lạ

adenzbacninh2011
Bình luận: 34Lượt xem: 6,546

adenzbacninh2011

Tài xế O-H
trả là thế này ,hôm nay có con altis 2010 ở khu vực máy phát có tiếng kêu hu,,hu,hu em đã tháo máy phát kiểm tra bi nhưng không phát hiện gì khi lắp vào thì vẫn có tiếng kêu như cũ,em rút giắc điện kích từ vào máy phát thì hết cắm vào thì lại kêu đặc biệt kêu to khi vừa nổ máy xong có bác nào biết nguyên nhân gì không giúp em với ,em thì lại nghi là tiếng kêu đó phát ra từ cuộn dây khi có dòng điện chạy qua đấy là em nghĩ vậy thôi ạ còn các bác giúp em vụ này với ạ em cám ơn

phidung

Tài xế O-H
tiếng hú lúc khởi động máy thôi càng ga càng kêu ấy không pải bi đâu cụ à bị diot phải cái này e cũng không rõ lắm. cái này do từ trường tạo ra

hanhthuy1990

Tài xế O-H
trả là thế này ,hôm nay có con altis 2010 ở khu vực máy phát có tiếng kêu hu,,hu,hu em đã tháo máy phát kiểm tra bi nhưng không phát hiện gì khi lắp vào thì vẫn có tiếng kêu như cũ,em rút giắc điện kích từ vào máy phát thì hết cắm vào thì lại kêu đặc biệt kêu to khi vừa nổ máy xong có bác nào biết nguyên nhân gì không giúp em với ,em thì lại nghi là tiếng kêu đó phát ra từ cuộn dây khi có dòng điện chạy qua đấy là em nghĩ vậy thôi ạ còn các bác giúp em vụ này với ạ em cám ơn
đổi cái bình điện ngon vào xem thử sao cụ?

hoanmy

Tài xế O-H
Bệnh có tiếng hú ở máy phát đó ngoài bi ra thì chỉ có diot.cái này của bác chắc chắn hỏng diot rồi.lần sau bác kiểm tra kĩ hơn 1tí nhé
hỏng diot của một pha thì sẽ ko phát đủ dòng nạp cho bình khi cắm máy vào kiểm tra hoặc đo dòng nạp sẽ phát hiện ra lỗi này chứ chú?Anh lại nghĩ nó bị cổ góp,chổi than hoặc cháy zở zang zoto,lưu ý diot muỗi cũng bị bệnh này

tuan311c

Tài xế O-H
Em đa˜ từng làm 1 con như thê´ này rồi. >>khuyên thật lòng với chủ thớt laˋ thay 1 con máy phat bãi. Tầm hơn 2 tr. No´ bị cuộn dây ane điốt (tiên sửa đắt hơn tiền thay ,mất công)

nguyenkhoapt90

Tài xế O-H
e cũng xin chém 1 nhát,
có gì các cụ bỏ quá cho.
theo như e thì cụ tháo máy phát ra,kiểm tra từng cái 1.
thêm 1 lần nữa cho chắc
xem diot có cái nào hỏng không?
cuộn kích từ có gì khác thường không?
vệ sinh lại 2 vòng bi cho mỡ vào thử xem sao ạ?
cho chắc ăn ạ,

tuan311c

Tài xế O-H
Atít đời 2010 hay 11 gi đo´ đúng ko. Nhơ´ laˋ thay máy phát thiˋ chọn con co´ ốp nhựa đằng sau nhe´ viˋ ốp nhôm ko đủ dòng xe˜ báo đèn nap

panda_gmb

Tài xế O-H
nếu như bác thớt nói rút rắc điên máy phát mà hết kêu thì hư đi ốt rồi. mua vỉ đi ốt thay thế là ok. máy phát này bác tháo nắp mủ nhựa ra,lấy cưa sắt ,cưa ngay đỉnh đầu dây của dế nhé, cưa 3 mối xong,dùng vít tháo 4 con vít ra. là lấy nguyên vỉ đi ốt rồi nhé. lấy tiết chế lại cắt chân tiết chế cẩn thận để hàn với vỉ đi ốt mới nhé. chúc thớt thành công.

cocacola

Tài xế O-H
nếu như bác thớt nói rút rắc điên máy phát mà hết kêu thì hư đi ốt rồi. mua vỉ đi ốt thay thế là ok. máy phát này bác tháo nắp mủ nhựa ra,lấy cưa sắt ,cưa ngay đỉnh đầu dây của dế nhé, cưa 3 mối xong,dùng vít tháo 4 con vít ra. là lấy nguyên vỉ đi ốt rồi nhé. lấy tiết chế lại cắt chân tiết chế cẩn thận để hàn với vỉ đi ốt mới nhé. chúc thớt thành công.
Cụ ơi nó có ốc bắt các đầu dây pha mà sao lại phải cưa? Dòng máy phát này cũng hay chết diot lắm cụ kiểm tr kĩ lại nhé

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Theo kinh nghiệm, thì có thể nói là hỏng điôt. Tuy nhiên, có một số điều chưa rõ:
- Tại sao điôt hỏng lại kêu như vậy?
- Điôt hỏng thì không phải là hiếm gặp, nhưng tại sao, các xe khác không kêu như vậy. Hiện tượng này chỉ gặp trên các xe Toyota thôi thì phải. Các xe đời cũ không thấy bị
Mong các bác giải thích

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên