Máy phát xe đầu kéo mỹ Maxxforce 2013, mong các tiền bối trợ giúp e vài vấn đề

M
Bình luận: 24Lượt xem: 5,114

mrthanhnguyenhp

Tài xế O-H
Tình hình em chuẩn bị làm máy phát đầu kéo maxxforce 2013, nhưng chưa làm xe này bao giờ nên cũng không biết cần lưu ý gì không? Như:
1) Tháo mass or dương ăc quy để tháo máy phát liệu có bị bắt nhập mã code hay ko?
2) Đồ nghề để làm máy phát con này cần những gì?
3) Tiết chế máy phát nó nằm trong máy phát, hay được đặt ở ngoài, nếu ở ngoài thì vị trí nó nằm ở đâu? Nếu hỏng tiết chế liệu có đồ thay hay ko, nếu chế thì chế ra sao
4) Các lưu ý khi làm điện đầu kéo mỹ
5) Ai có hình chụp bên trong con máy phát massforce gửi ảnh cho em với
Em mới ra trường nên chưa có kinh nghiệm về xe đầu kéo mỹ mong các tiền bối trợ giúp.
Em trân thành cảm ơn

lada2107

Tài xế O-H
Tình hình em chuẩn bị làm máy phát đầu kéo maxxforce 2013, nhưng chưa làm xe này bao giờ nên cũng không biết cần lưu ý gì không? Như:
1) Tháo mass or dương ăc quy để tháo máy phát liệu có bị bắt nhập mã code hay ko?
2) Đồ nghề để làm máy phát con này cần những gì?
3) Tiết chế máy phát nó nằm trong máy phát, hay được đặt ở ngoài, nếu ở ngoài thì vị trí nó nằm ở đâu? Nếu hỏng tiết chế liệu có đồ thay hay ko, nếu chế thì chế ra sao
4) Các lưu ý khi làm điện đầu kéo mỹ
5) Ai có hình chụp bên trong con máy phát massforce gửi ảnh cho em với
Em mới ra trường nên chưa có kinh nghiệm về xe đầu kéo mỹ mong các tiền bối trợ giúp.
Em trân thành cảm ơn
Xe Prostar máy Maxxforce có 2 loại. Một loại không có điều hòa phụ chạy 4 bình acquy dùng máy phát loại nhỏ và loại có điều hòa phụ chạy 8 bình acquy chạy máy phát loại to 320A. Máy phát nhỏ gồm Bosch, Parcar, Inter, ...dòng khoảng 130A. tất cả các loại máy phát xe Mỹ đầu kéo đều dùng IC trong máy. có loại có đồ, có loại không. Tùy từng loại ma có phương án thôi.
1: Tháo Mass hay tháo Dương acquy đều được, không ảnh hưởng gì hết. Lưu ý loại 8 bình acquy phải tháo cả 2 bên bình.
2: Máy phát loại này chỉ cần 1 bộ típ phần Kingtony và mua thêm mấy khẩu nhỏ E4 đến E8 là đủ dùng.
3: Về lý thuyết thì chế IC được nhưng chẳng ai chế cả.

mrthanhnguyenhp

Tài xế O-H
Xe Prostar máy Maxxforce có 2 loại. Một loại không có điều hòa phụ chạy 4 bình acquy dùng máy phát loại nhỏ và loại có điều hòa phụ chạy 8 bình acquy chạy máy phát loại to 320A. Máy phát nhỏ gồm Bosch, Parcar, Inter, ...dòng khoảng 130A. tất cả các loại máy phát xe Mỹ đầu kéo đều dùng IC trong máy. có loại có đồ, có loại không. Tùy từng loại ma có phương án thôi.
1: Tháo Mass hay tháo Dương acquy đều được, không ảnh hưởng gì hết. Lưu ý loại 8 bình acquy phải tháo cả 2 bên bình.
2: Máy phát loại này chỉ cần 1 bộ típ phần Kingtony và mua thêm mấy khẩu nhỏ E4 đến E8 là đủ dùng.
3: Về lý thuyết thì chế IC được nhưng chẳng ai chế cả.
Em mới ra trường chưa va chạm xe này nên còn ngu nên chưa tin tay, nhờ tiền bối chỉ giáo mai em cứ đánh liều nhận hơn trục con,. Thật cảm ơn tiền bối nhiềunhiều.

ptototai

Tài xế O-H
Hải phòng mà làm đầu kéo thì ngon rồi. Chúc thành công. Có nhu cầu gì về phụ tùng đầu kéo alo 0982311539. Ở chỗ nào Hải phòng để ae ki xuống thị trường Hải phòng vào ngó nghiêng tý.

mrthanhnguyenhp

Tài xế O-H
Hải phòng mà làm đầu kéo thì ngon rồi. Chúc thành công. Có nhu cầu gì về phụ tùng đầu kéo alo 0982311539. Ở chỗ nào Hải phòng để ae ki xuống thị trường Hải phòng vào ngó nghiêng tý.
Hiện tại em làm ở gần ngã ba đình vũ ở xưởng em chuyên làm máy gầm xe tải xe ben, điện cũng hiếm khi đc làm nắm. Nhiều khi xe vào em bắt được bệnh rồi mò lên làm, đang lần lần mò mò tìm dây đứt ở đâu, bị hỏng chỗ nào liền bị xếp bảo xuống rồi chỉ khách ra chỗ khác. Bác cũng biết điện thì nhìn bệnh đơn giản nhưng ko lần lần mò mò mất thời gian thì sao sửa đc hix hix, còn vụ máy phát và điện đầu kéo em nhận ngoài kiếm thêm đồng thôi bác. Mới ra trường nên cũng nghèo túng kiếm thêm đồng nào hay đồng đấy

daufuthoi

Tài xế O-H
- e làm điện cũng đi theo một ông thầy, có tháo một con maxxfore bảo dưỡng có thay một vòng bi, lắp vào chạy ok. một thời gian thì máy ko phát, e cũng chưa gặp lại lái xe để ktra, e cũng ko biết là nó bị sao lại vậy. Các bác có nhiều đồ về xe mĩ thì các bác cho e số LH. e ở HD

Hongluan37

Tài xế O-H
chào các cụ.
cho e ké hỏi về dòng maxxforce đời 2011 xe chạy bình thường nhưng qua đoạn xóc thì đồng hồ sáng hết lên như lúc mình bật chìa khóa, xe thì tắt máy. mong các cụ tiền bối chỉ giáo e với ak

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên