Máy PC450-7 bị hiện tượng nổ lụp bụp.

T
Bình luận: 10Lượt xem: 774

TranThanhTu

Tài xế O-H
Hiện mình có cái máy PC450-7 trong Bình Thuận bị hiện tượng nổ máy lên khởi động xong, vặn ga lên 1900v/p làm việc đc 10 Phút thì bị hiện tượng máy nổ lụp bụp và vòng tua mua máy tự về 1400v/p. Lúc này ko điều chỉnh ga lên xuống được nữa. Tắt máy đi để một lúc khởi động lại thì làm được, và chỉ được 10 phút là bị lại hiện tượng như trên. Vấn đề máy đã cân bơm, cân kim, BD thay lọc đầy đủ.

TranThanhTu

Tài xế O-H
AE ở công trình báo về màn hình ko có báo lỗi. Con này đã bị mất màn hình và thay màn hình khác, nên khả năng nó ko báo lỗi trên màn hình.

Levukhanh

Tài xế O-H
Trên màn hình máy có báo lỗi gì không bác. Máy lúc mới làm việc đến khi bị lụp bụp là bao lâu và máy làm có khoẻ trong khoảng thời gian đầu ấy không?

Tien95

Tài xế O-H
Hiện mình có cái máy PC450-7 trong Bình Thuận bị hiện tượng nổ máy lên khởi động xong, vặn ga lên 1900v/p làm việc đc 10 Phút thì bị hiện tượng máy nổ lụp bụp và vòng tua mua máy tự về 1400v/p. Lúc này ko điều chỉnh ga lên xuống được nữa. Tắt máy đi để một lúc khởi động lại thì làm được, và chỉ được 10 phút là bị lại hiện tượng như trên. Vấn đề máy đã cân bơm, cân kim, BD thay lọc đầy đủ.
Nhà cụ thử rút giắc điện kim phun của 1 máy nào đó để xác định đường CAN có ok k đã . Mà hình như em này còn 1 cái lọc nhỏ nhỏ xinh xinh nữa đấy.

TranThanhTu

Tài xế O-H
Hiện mấy ngày hôm nay nó lại ko bị hiện tượng đó nữa! Nhưng trước sau nó cũng lặp lại thôi, mình ko phải là thợ lái máy. Nên đành phải để AE lái máy họ mô tả, việc đi lại cũng ko đơn giản là máy nó bị hiện tượng là mình lao đến đc. Mong mọi người thông cảm và chia sẻ với tinh thần cầu thị của tôi.
Trân trọng!

HAILUA68

Tài xế O-H
khả năng cao vẫn là đường ống dầu từ thùng lên đến động cơ
bạn thử lấy 1 can dầu 30lit treo ngoài thử là biết ngay

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên