Máy komatsu 78 tự chết máy

D
Bình luận: 10Lượt xem: 1,393

Dongdoi2356

Tài xế O-H
Chào các cụ e có con pc78 us máy hoạt động nhanh khỏe nhưng thi thoảng đang làm thì xịch xịch tự chết e bỏ tay trang ra cũng vẫn chết.máy có không khói. Xong e không tắt chìa đề luôn lại nổ bình thường có lúc nổ thì bị khói tiếng máy không tròn nhưng e cứ để thế một lát thì hết. Hiện tượng là như vậy các cụ tư vấn giúp máy e bị làm sao ạ cảm ơn các cụ

nguoidangkiem4

Tài xế O-H
cái này nhiều nguyên nhân lắm. có thể hệ thống nhiên liệu bị lỗi mà chỉ là rở rang thôi chưa lỗi hẳn. lọc bẩn, bơm bị kênh. nhiên liệu lẫn nước nói chung bác thử bảo dưỡng hệ thống nhiên liệu như là xả nước trong bầu lọc, thay bầu lọc nếu lâu chưa thay. còn xa nữa thì để chết hẳn dễ đoán bệnh hơn. như này tốt nhất là cứ làm lúc nào chết hẳn hãy sửa, chứ chưa gì mà lao vào có khi lại tìm ra bệnh khác.

Dongdoi2356

Tài xế O-H
cái này nhiều nguyên nhân lắm. có thể hệ thống nhiên liệu bị lỗi mà chỉ là rở rang thôi chưa lỗi hẳn. lọc bẩn, bơm bị kênh. nhiên liệu lẫn nước nói chung bác thử bảo dưỡng hệ thống nhiên liệu như là xả nước trong bầu lọc, thay bầu lọc nếu lâu chưa thay. còn xa nữa thì để chết hẳn dễ đoán bệnh hơn. như này tốt nhất là cứ làm lúc nào chết hẳn hãy sửa, chứ chưa gì mà lao vào có khi lại tìm ra bệnh khác.
Giờ nó cũng hay bị lắm bác đường dầu e cũng kiểm tra sâu nước rồi. Có khi nào do thủy lực không bác?

nguoidangkiem4

Tài xế O-H
Bị lọc dầu các cụ ah thanks các cụ
nên kiểm tra kỹ bác ạ chứ chưa gì bổ ngửa ra là toi đấy. hôm xưa có 1 con máy khoan giếng hàng yuchai yc4... bị gẫy lõi lọc thợ vào không biết xả air nhảy vào thử van đít bơm bằng điện 24v chết luôn van đít bơm. lại hồn nhiên thay 1 con khác đáng nhẽ là hàng thường đóng thay luôn van hàng thường mở dẫn thợ thày các kiểu vào làm không đc. May ông thầy mình có nhiều kinh nghiệm sau khi kiểm tra lại đề nổ nhưng lại mất ga ( ga điện nhé) kiểu triết áp ấy chỉ garanty thôi tốc độ 800v/ph thay ga xong thì cảm thấy nổ lên 1000v/p thì có tiếng gõ kêu ông thầy về bơm cáp áp đến ông phán 1 câu chuẩn đét áp bơm quá cao nới lỏng 1 phân bơm ống rail ra là hết kêu luôn sau đó thay van đít bơm loại chuẩn thế là hết. nên những chuyện đơn giản đôi khi cứ làm phức tạp lại tốn mớ tiền. máy đang chạy mà chết hoặc là nổ 1 lúc mà chết trước hết kiểm tra nhiên liệu cứ đơn giản mà làm. sau này có 1 trường hợp khác kể các bạn nghe. có 1 con xe nâng điện của komatsu di chuyển đc không nâng được báo lỗi loạn cả lên bên thợ đổi chết main mang main đi test ko lỗi gì mất oan 3tr về kiểm tra hết chả sao cuối cùng ông thầy về thắp hương xong xuôi phán 1 câu xanh dờn hết ắc quy mang ăc quy khác cho xong xong vào khỏe ngay đúng là chuyện đơn giản mà thành phức tạp có gì đâu ông về ông nghe 1 cái là thấy ngay mỗi lần nâng lên thấy khực 1 cái ở phía dưới báo lỗi E gì đó ông kiểm tra ắc quy thấy hết nước cái giống giở ấy cứ yếu điện là báo lỗi linh tinh mà cứ nghe theo nó có mà làm cả ngày. nên trước hết là điện khỏe, mát bắt chặt, nhiên liệu đầy đủ. tránh chưa gì đã làm cao siêu mà tiền mất tật mang.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên