Máy khởi động

Khiai
Bình luận: 12Lượt xem: 1,379

Khiai

Tài xế O-H
Chào các bác ạ, mọi người cho em hỏi cách để lấy cái bạc đỡ trục ở đầu máy khởi động này ra như thế nào ạ, e chưa hiểu kết cấu của nó, chỉ thấy cái viên bi nhỏ nhỏ bên ngoài như hình thôi.
Trường hợp bạc ở đầu trục này mòn độ rơ lớn nó có ảnh hưởng gì tới máy khởi động không ạ ?
665832c075b897e6cea9.jpg ee8d3315746d9633cf7c.jpg

Khiai

Tài xế O-H
Khởi động này tôi cũng gặp rồi , nhưng chưa nhớ nó ở xe gì và của hãng gì???
Nếu nhớ không nhầm thì nó là bi rọ kim không có ca trong .Cái mà bác nhìn thấy viên bi nhỏ nhỏ thì nó là cái vú bơm mỡ thôi...
Cái này của máy C6AC đó anh , cơ mà cái khởi động mỗi hãng nó khác nhau tý xíu thôi, e thấy cơ bản nó giống giống nhau :D , nếu cái bi nhỏ đó là cái vú bơm mỡ sao lại bơm được ? e tìm tài liệu chưa hiểu được vị trí đó để làm gì :( , thực sự chưa thấy ai nói đến cái đó

hoangvu2244

Tài xế O-H
Chào các bác ạ, mọi người cho em hỏi cách để lấy cái bạc đỡ trục ở đầu máy khởi động này ra như thế nào ạ, e chưa hiểu kết cấu của nó, chỉ thấy cái viên bi nhỏ nhỏ bên ngoài như hình thôi.
Trường hợp bạc ở đầu trục này mòn độ rơ lớn nó có ảnh hưởng gì tới máy khởi động không ạ ?
View attachment 91528 View attachment 91529
Tháo hết ra.
Xong đóng ra bình thường nhé

antrungan

Tài xế O-H
giờ đa phần chết các phần khác của đề chứ e chưa gặp còn nào chết cái bạc ấy đâu , thay thế trừ khi chế thôi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên