Máy đào kobelco 200-1 cần giúp đỡ

H
Bình luận: 26Lượt xem: 3,359

hiep311

Tài xế O-H
Mình có máy sk 200-1( kobelco) đang làm máy tự nhiên bị bệnh lạ, rất mong mọi người giúp đỡ khắc phục.
Chiều hôm trc máy hoạt động bình thường tới sáng hôm sau ra làm máy bị bệnh tự dâng áp. Khi ko làm việc áp bơm tổng vẫn lên, sờ tay vào 2 ty ô cái căng cứng, giảm ga về gangti máy nghẹt tải có khi chết máy. Theo mình phỏng đoán thì khi không làm việc bơm không tự động đẩy về mo được. Các thao tác kiểm tra không bị kẹt. Mình chưa tìm ra bệnh rất mong cả nhà tư vấn hướng giải quyết

mayxaydunghk

Tài xế O-H
Bạn kiểm tra van không tải trên ngăn kéo, theo tôi máy của bạ đang bị két van không tải. Bình thường khi không tải van này sẽ mở cho dầu vè thùng, khi có tải van sẽ đóng.

hiep311

Tài xế O-H
Cám ơn bạn rất nhiều, nhưng bạn chỉ giáo cụ thể giúp mình đc ko? Mình chưa hiểu van không tải ở vị chí nào? Có phải 2 van cái của ngăn kéo không bạn

hiep311

Tài xế O-H
Van đấy mình có tháo ra kiểm tra rồi bạn, bên trong có ti ngắn mình rút ra kiểm tra vẫn chơn chu bình thường bạn à.

mayxaydunghk

Tài xế O-H
Vậy mai bạn cắm đồng hồ đo áp suất Pi xem sao,( phải đầu nối T để vẫn nối được với đồng hồ, vẫn nối được với bơm, nếu không tải Pi khoảng 40 at, có tải thì Pi sẽ phải giảm xuống, toàn tải Pi sẽ đạt giá trị min ( < 10 at tùy theo từng máy là được), chúc cụ thành công

hiep311

Tài xế O-H
Ok bạn. mình đã kiểm tra như bạn nói và khi ko tải áp chỉ đạt 10at. Đấy là lúc bị nghẹn tải. Lúc mới đầu nổ máy không bị nghẹn thì áp lên 45at. Làm khoảng 5p là máy bị tình trạng đấy. Mình đang phán đoán ngăn kéo đang có chi tiết bị kẹt theo bạn có đúng ko? Tư vấn giúp mình nhé

hiep311

Tài xế O-H
Máy còn điện bạn à, nhưng mình đã kt và rút hết các giắc điện vẫn thế. Các thao tác ko bị ghì. Khi ga lên làm việc các thao tác vẫn bình thường

chidung2015

Tài xế O-H
Ok bạn. mình đã kiểm tra như bạn nói và khi ko tải áp chỉ đạt 10at. Đấy là lúc bị nghẹn tải. Lúc mới đầu nổ máy không bị nghẹn thì áp lên 45at. Làm khoảng 5p là máy bị tình trạng đấy. Mình đang phán đoán ngăn kéo đang có chi tiết bị kẹt theo bạn có đúng ko? Tư vấn giúp mình nhé
những thông tin của bạn cho thấy con trượt trên ngăn kéo của bạn đã chạy.khi bị dâng áp mà không thấy động tác nào tự chạy thì chỉ có thể con trượt búa đã chạy, bạn cho 2 đầu con trượt búa về thùng là ok

hiep311

Tài xế O-H
Cảm ơn bạn, mình đã nghĩ đến đường búa rồi. Mình ngắt hẳn 2 đường khiển búa. 2 duong cấp vào ngăn kéo búa mình cũng đã bịt kín. Máy mới đầu nổ lên ko có hiện tượng. Chỉ khi vào thao tác làm khoảng vài phút là bị ghì tải, giảm ga về gangty là chết máy

chidung2015

Tài xế O-H
Bạn phải cho hai đầu con trượt búa về thùng hoặc đấu vòng với nhau để đảm bảo cốc con trượt không bi dâng nếu phát sinh từ trong ngăn kéo, hoặc có dâng thì áp suất 2 đầu bằng nhau thì con trượt sẽ không chạy.chứ bạn mà bịt lại nếu có bên nào do bị dâng thì dầu không thể thoát ra được, kết quả là con trượt vẫn chạy va máy vẫn lịm.

hiep311

Tài xế O-H
Bạn phải cho hai đầu con trượt búa về thùng hoặc đấu vòng với nhau để đảm bảo cốc con trượt không bi dâng nếu phát sinh từ trong ngăn kéo, hoặc có dâng thì áp suất 2 đầu bằng nhau thì con trượt sẽ không chạy.chứ bạn mà bịt lại nếu có bên nào do bị dâng thì dầu không thể thoát ra được, kết quả là con trượt vẫn chạy va máy vẫn lịm.
Mình đấu vòng 2 đầu khiển của cốc búa vào nhau rồi bạn. 2 đường áp chính ra ngăn kéo búa mình đã bịt lại rồi. Mới đầu mình cũng phán đoán ở đường búa nên đã triệt tiêu ngăn kéo búa ko cho liên quan bạn ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên