máy cày loại cần sấy và không cần sấy

tigeer
Bình luận: 12Lượt xem: 1,957

tigeer

Tài xế O-H
làm lâu rồi mà giờ e mới để í
các cụ cho em hỏi là máy dầu (máy công nông ) sao lại có những loại không cần sấy vẫn nổ được.. máy loại lớn đàng hoàng
còn có loại phải sấy mới nổ được.. mặc dù là máy nhỏ
vậy nó khác nhau ở điểm gì mà tạo ra sự khác biệt như vậy các cụ ??

maianhdoan

Tài xế O-H
không sấy thì khó nổ thôi chứ sao lại không nổ được.
ví dụ như loại máy dầu có sấy mà sấy bị hỏng thì khó nổ thôi.

maianhdoan

Tài xế O-H
có xe không cần sấy luôn kìa cụ.. còn có xe cần phải sấy mới nổ đc
hì hì
bác cứ thử cái xe công nông không cần sấy bằng cách: xe để qua đêm cho máy nguội hẳn, bác tháo hết nước làm mát của em nó ra rồi đổ nước đá đang tan vào. xong rồi bác quay cho nó nổ và cảm nhận. (sáng nay chỗ em mới xuống có 14 độC thôi. mà em phải đổ nước sôi vào để quay cái máy cày cho nó dễ nổ.)

tigeer

Tài xế O-H
hì hì
bác cứ thử cái xe công nông không cần sấy bằng cách: xe để qua đêm cho máy nguội hẳn, bác tháo hết nước làm mát của em nó ra rồi đổ nước đá đang tan vào. xong rồi bác quay cho nó nổ và cảm nhận. (sáng nay chỗ em mới xuống có 14 độC thôi. mà em phải đổ nước sôi vào để quay cái máy cày cho nó dễ nổ.)
ừ thì đúng rồi bạn.. nhưng mà mình không hiểu nó khác ở chỗ nào mà có cái phải sấy mới nổ.. còn có cái k cần sấy vẫn nổ đc cụ ạ

vanhuy95

Tài xế O-H
Có sấy hay không sấy thì phụ thuộc vào tỷ số nén của động có thôi bác, tỷ số nén của đ/c cao thì cần gì sấy, còn nổ dễ hay khó còn phụ thuộc vào củ đề nữa bác

maianhdoan

Tài xế O-H
Có sấy hay không sấy thì phụ thuộc vào tỷ số nén của động có thôi bác, tỷ số nén của đ/c cao thì cần gì sấy, còn nổ dễ hay khó còn phụ thuộc vào củ đề nữa bác
đầu công nông nguyên bản thì lấy đâu ra củ đề mà còn đòi sấy nữa.
sấy thuộc vào hệ thống hỗ trợ khởi động của động cơ diezen, nó còn tham gia cả vào quá trình điều khiển cầm chừng êm khi động cơ mới khởi động chưa đạt tới nhiệt độ vân hành....

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên