Máy bị thổi ron

tangda
Bình luận: 5Lượt xem: 3,314

antrungan

Tài xế O-H
thổi rong là cách gọi chung chung của hiện tượng áp suất và nhiệt độ của máy quá cao mà các hệ thống điều chỉnh như quạt làm mát và nươc làm mát ko tản nhiệt được, có thể là thổi rong có thể là nổ nắp bia an toàn , hoặc phá chỗ nào đó yếu v.v ,

quachvancuong

Tài xế O-H
Các cụ cho em hỏi tại sao khi xe bị thiếu nước làm mát hoặc bị tắc ngẽn thì máy bị thổi ron ạ ? Em cảm ơn các cụ !
xe cụ là xe gì, hết nước hoặc kẹt van hằng nhiệt thì nhiệt độ may tăng cao cong vênh mặt lốc. liên kết mặt máy với lốc không đảm bảo ở nhiệt độ quá cao thì ko còn kín khít thì thổi thôi. em nghĩ là vậy

truyenminh705

Tài xế O-H
Các cụ cho em hỏi tại sao khi xe bị thiếu nước làm mát hoặc bị tắc ngẽn thì máy bị thổi ron ạ ? Em cảm ơn các cụ !
Khi xe bị thiếu nước làm mát hoặc bị tắc ngẽn thì có thể dẫn đến thổi ron là do:
Khi nhiệt độ tăng lên quá mức làm nắp máy bị biến dạng (dãn nở dài ra nhưng do bị bu lông hãm chặt tại một số vị trí dẫn đến nắp máy bị vênh, bị cong dạng lượn sóng tạo ra khe hở giữa nắp máy-ron-thân máy) khi đó khí cháy sẽ chui vào các khoảng trống nhỏ đó làm cháy ron, đến khi khí cháy có thể lọt ra ngoài người ta gọi là thổi ron.

nguyenhainam89

Tài xế O-H
nước có tác dụng làm mát động cơ, nước hết giải nhiệt động cơ kém .trong khi đó nhiệt độ buồng đốt ở kỳ nổ khoảng 2000 độ không có nước làm mát đương nhiên nó sẽ cao hơn rất nhiều.so sánh thử xem nhiệt độ nóng chảy của gioăng mặt máy,mặt máy,mặt lốc máy.khi quá nhiệt độ tới hạn thì thổi gioăng quy lát là đương nhiên.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên