Mạch điện đánh lửa exciter 135 mới

daotaygacm
Bình luận: 10Lượt xem: 19,183

daotaygacm

Đạo Mô Tô
mạch điện đánh lửa - khởi động và các cảm biến có trên dòng exciter 135 mới..

hongoc89

Tài xế O-H
cám ơn bác đa chia xe cho anh em,uh bác con co hinh anh nao có liên quan thi pot cho anh em hoc hoi nhe,cám ơn bác trươc nhe..

hieuk13b

Tài xế O-H
cho mình hỏi muốn đấu dây cho quạt két nước luôn chạy khi bật khóa thì đấu như thế nào vậy?
quạt két chỉ quay khi nhiệt độ động cơ đủ nóng(102 độ), cơ chế vận hành là: khi cảm biến nhiệt độ (ở vị trí gần bugi) nhận thấy nhiệt độ động cơ đã qua giai đoạn hâm nóng sẽ báo cho CDI tiếp mát cuộn hút của rơ le quạt làm đóng tiếp điểm thường mở để đưa điện dương sau ổ khóa tới quạt két. nếu bạn muốn đấu để bật khóa quạt quay luôn thì cứ tháo yếm phải ra thấy cái giắc 2p chạy ra từ cái quạt sau két một dây màu đen 1 dây màu xanh dương thì cứ câu bất kỳ dây nâu sau khóa nào gần đó vào dây xanh dương là bật khóa quạt sẽ quay luôn. hoặc cách khác là tháo rơ le quạt ở sườn phải ra nhìn đầu giắc 4p gồm 2 nâu, 1 xanh dương, 1 trắng sọc vàng thì lấy dây đồng nhỏ câu dây xanh dương với dây nâu đối diện rồi cắm rơ le vào là được mà.

trexanh135

Tài xế O-H
quạt két chỉ quay khi nhiệt độ động cơ đủ nóng(102 độ), cơ chế vận hành là: khi cảm biến nhiệt độ (ở vị trí gần bugi) nhận thấy nhiệt độ động cơ đã qua giai đoạn hâm nóng sẽ báo cho CDI tiếp mát cuộn hút của rơ le quạt làm đóng tiếp điểm thường mở để đưa điện dương sau ổ khóa tới quạt két. nếu bạn muốn đấu để bật khóa quạt quay luôn thì cứ tháo yếm phải ra thấy cái giắc 2p chạy ra từ cái quạt sau két một dây màu đen 1 dây màu xanh dương thì cứ câu bất kỳ dây nâu sau khóa nào gần đó vào dây xanh dương là bật khóa quạt sẽ quay luôn. hoặc cách khác là tháo rơ le quạt ở sườn phải ra nhìn đầu giắc 4p gồm 2 nâu, 1 xanh dương, 1 trắng sọc vàng thì lấy dây đồng nhỏ câu dây xanh dương với dây nâu đối diện rồi cắm rơ le vào là được mà.
theo mình ko nên đấu trực tiếp vì xe thiết kế làm mát bằng gió khi di chuyển là chủ yếu, làm mát bằng quạt gió chỉ khi xe đi quá chậm kiểu như tắc đường hoặc đứng yên quá lâu ko có gió trời làm mát cho két nước thì nhiệt độ tăng cao lúc ấy quạt gió ở phía sau mới bật lên đẻ làm mát, như vậy nếu ta đấu trực tiếp thì khi ta đang vận hành trên đường luồng gió trời đi vào từ trước ra sau xe còn gió từ quạt lại đi từ sau ra trước như vậỵ là chúng đang triệt tiêu nhau khiến hiệu quả làm mát sẽ bằng hiệu số sức mạmh của 2 luồng gió

Canh Miếu

Gác cổng O-H
Nhân viên
cảm ơn anh đã chia se. anh có file pdf không anh cho em xin với.
Chào Cụ!
Cụ đủ xăng để down tài liệu về mà. Hãy dùng xăng của mình để down tài liệu về nghiên cứu và học tập cũng như là để động viên thành viên trên diễn đàn đã post tài liệu lên cho anh em trên diễn đàn cùng thảo luận!

Chúc cụ một ngày làm việc hiệu quả!
Bác có thể tham khảo thêm nội quy của diễn đàn tại đây :
Tham khảo nội quy diễn đàn
Quy định về đăng và viết bài trên O-H

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên