Ly hợp không cắt vào số có tiếng kêu két két

Nhan@@@
Bình luận: 22Lượt xem: 4,592

Nhan@@@

Tài xế O-H
E mới làm côn con spark 2008 có mài mâm ép với mặt bích do bị xước với tán bố mới. Ráp vào nổ máy vô số không được ép wá thì có tiếng kêu..e mong các cụ chỉ giáo.

sua-chua-o-to-sua-con-ly-hop-o-to-kia-morning-gara-dnt (2).jpg

muonchuyennghe

Tài xế O-H
"Mài mâm ép "nghĩa là mài bàn ép đó hả bác. Nếu chân côn nặng hơn lúc trước thì bác lại tháo ra, mua bàn ép và lá côn mới lắp vào cho nó nhanh. Bác khắc phục như vậy giảm được mấy tiền đâu mà mất nhiều công sức và thời gian quá. Tôi nghĩ của bác bị vênh lá côn rồi

TranVanA

Tài xế O-H
Ráp ngược lá bố cũng là 1 nguyên nhân gây ra hiện tượng không cắt côn được. Cụ thử kiểm tra lại từng chi tiết nhỏ rồi loại suy nhất định sẽ tìm ra nguyên nhân.

Nhan@@@

Tài xế O-H
"Mài mâm ép "nghĩa là mài bàn ép đó hả bác. Nếu chân côn nặng hơn lúc trước thì bác lại tháo ra, mua bàn ép và lá côn mới lắp vào cho nó nhanh. Bác khắc phục như vậy giảm được mấy tiền đâu mà mất nhiều công sức và thời gian quá. Tôi nghĩ của bác bị vênh lá côn rồi
Bố tán mới ùi bác

hungnguen690

Tài xế O-H
E mới làm côn con spark 2008 có mài mâm ép với mặt bích do bị xước với tán bố mới. Ráp vào nổ máy vô số không được ép wá thì có tiếng kêu..e mong các cụ chỉ giáo.

View attachment 69666
như bác nói vậy là côn ko cắt rồi . bây h tháo ra đem ra tiệm tiện cho lên bàn ép , ép thử xem có cắt ko .nếu ko cắt thì vớt tiếp, còn cắt thì có nhiều cách nữa .

thanhcanotokiengiang

Tài xế O-H
Theo em bác nên tư vấn với chủ xe cho thay mới mâm ép với đĩa li hợp. Sau đó kiểm tra lại độ ép như các bác ở trên tư vấn. Có khả năng trước đây do ma sát trượt trong thời gian dài làm cho mâm ép bị quá nhiệt nên mất đi tính năng của lò xo màng

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên