Lý do Lacetti cdx đề dai do đâu?

adenzbacninh2011
Bình luận: 17Lượt xem: 1,508

adenzbacninh2011

Tài xế O-H
chào các bác ,em đang xử lý một lacetti cdx đời 2009 tình trạng là xe tắt máy khoảng 30 phút là đề kéo dài tầm 5s mới nổ được ,công việc em đã làm là kiểm tra áp bơm xăng không bị tụt,thay bugi ,thay mobin ,báo lỗi sai cam thì em cũng đặt lại cam rồi ,vòi phun kiểm tra không bị đái ,xe này bị đề dai sau khi xử lý chảy dầu két làm mát dầu và phớt trục cam ,và thay gioăng mặt méo ,vậy nhờ các bác tư vấn giúp em ,em cám ơn .

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
chào các bác ,em đang xử lý một lacetti cdx đời 2009 tình trạng là xe tắt máy khoảng 30 phút là đề kéo dài tầm 5s mới nổ được ,công việc em đã làm là kiểm tra áp bơm xăng không bị tụt,thay bugi ,thay mobin ,báo lỗi sai cam thì em cũng đặt lại cam rồi ,vòi phun kiểm tra không bị đái ,xe này bị đề dai sau khi xử lý chảy dầu két làm mát dầu và phớt trục cam ,và thay gioăng mặt méo ,vậy nhờ các bác tư vấn giúp em ,em cám ơn .
Khe hở xuppap là bao nhiêu??

Ngoctrang1986

Tài xế O-H
Bác kiểm tra áp xuất khí 4 quả pitong xem có đủ áp không , nếu đủ thì bác lên kiểm tra kĩ lai cách đặt cam , vì nhiều dong xe nó cho phép tầm nổ xớm và muộn , đấy là yếu kiến của e , chúc bác chủ top nhanh chóng bắt được bệnh

adenzbacninh2011

Tài xế O-H
tình hình là em nó bị thổi gioăng mặt máy ạ, nước vào cả 4 máy và cả 4 máy thông với nhau hết ,nay em thay gioăng mãi đến tận cuối giờ mới xong ,để sáng mai em em đề lại xem còn khó nổ không rồi em báo cáo các bác ạ

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
tình hình là em nó bị thổi gioăng mặt máy ạ, nước vào cả 4 máy và cả 4 máy thông với nhau hết ,nay em thay gioăng mãi đến tận cuối giờ mới xong ,để sáng mai em em đề lại xem còn khó nổ không rồi em báo cáo các bác ạ
Vậy là zoăng mặt máy phải thay 2 lần à??

adenzbacninh2011

Tài xế O-H
tình hình là em thay gioăng mặt máy xong thì sáng ngày ra đề phát nổ ngay và máy nổ êm, nhưng nổ máy đi khoảng vài phút về tắt đi khoảng 15p sau ra đề thi thoảng vẫn có phát bị dai các bác ạ, nay đi về phát em tháo giàn bép phun ra thì thấy đầu vòi phun nó không được khô nên em đa cho vệ sinh lại bép phun, giờ em theo dõi tiếp xem sao ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên